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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

OFISI YA RAIS – TAMISEMI  

HALMASHAURI YA WILAYA YA ROMBO  
 

SHULE YA SEKONDARI MKUU  
 

Simu: 0764613031–  Mkuu wa Shule. 

0767244926 / 0759399939 – M/Mkuu wa shule. 
Blog:  www.mkuutaaluma.blogspot.com 

Email:  hos.mkuu@gmail.com 

  mkuutaaluma@gmail.com 

 

 SHULE YA SEKONDARI MKUU, 

                                         S.L.P 145, 

                  MKUU – ROMBO. 

    Tarehe: 30/05/2021.     

Mzazi/Mlezi/Mfadhili wa Mwanafunzi:…………………………………………………………  

  

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA MASOMO YA KIDATO CHA TANO KATIKA             

           SHULE YA SEKONDARI MKUU MWAKA  2021/2022 

A. UTANGULIZI:   

Kwa niaba ya Jumuiya ya Shule ya Sekondari Mkuu iliyoko Wilaya ya Rombo Mkoa wa  

Kilimanjaro, ninayo furaha kukujulisha kwamba mwanao…………………………………… aliyekuwa 

akisoma shule ya Sekondari ………………………………… amechaguliwa kujiunga katika Shule ya 

Sekondari Mkuu kidato cha Tano kwa mwaka huu wa 2021/2022. Shule itafunguliwa tarehe 

….../07/2021 na mwanao afike tarehe hiyo shuleni ili aweze kusajiliwa.  

  
Shule ya Sekondari Mkuu ni shule nzuri ambayo ni mchanganyiko wa wanafunzi kuanzia Kidato 

cha I – VI. Wanafunzi wasichana wa kidato cha tano na sita wanakaa kwenye mabweni yaliyopo  

shuleni. Shule ya Sekondari Mkuu iko katika mazingira mazuri ya mwanafunzi kusoma na kuweza 

kufaulu vizuri kama ataonyesha bidii ya kusoma. Shule inao walimu wa kutosha na huduma zote 

muhimu kwa wanafunzi zinapatikana shuleni. Mwanao aitumie nafasi hiialiyopewa na Serikali ili 

baadaye alisaidie Taifa letu, wazazi wake na yeye mwenyewe.  

Tunakupongeza wewe mzazi pamoja na mwanao kwa kupata nafasi hii.  

  

B. USAFIRI WA KUFIKA SHULENI  

Mwanafunzi akifika Moshi mjini kituo kikuu cha mabasi akitokea popote pale, aulize na kupakia 

magari yaendayo Rombo kupitia Mwika hadi Tarakea. Shule yetu ipo umbali wa kilomita 60 kutoka 

Moshi mjini hadi Mkuu Rombo kabla hujafika Tarakea. Nauli ya kutoka Moshi mjini hadi Mkuu 

Rombo ni Tshs. 3000 hadi Tshs. 4000 kutegemea na gari. Kwa wanafunzi wanaotoka Dar es 

Salaam au kupitia Dar es Salaam wapande magari ya Dar express,  Tilisho, Esther luxury, 

yanayokuja moja kwa moja Rombo. Kwa wanaotoka Dodoma wapande Shabiby, Extra coach na 

wanaotoka Singida wapande Mtei express. Kwa wanaotoka Mwanza na maeneo mengine ya kanda 

ya ziwa wapande mabasi yanayofika hadi moshi mjini na kisha kupanda usafiri mwingine hadi 

shuleni.  

 

C. KITUO CHA KUTEREMKIA  

Ukitokea Moshi mjini mwambie kondakta wa gari utateremkia Mkuu Kanisani vilevile kwa wale 

wanaotokea Tarakea kuelekea Moshi nao watateremkia Mkuu kanisani. Kutoka hapo Mkuu 

Kanisani kuelekea shuleni ni umbali wa mita 150 utakuwa umefika shuleni. Ukifika shuleni utaripoti 

na kupokelewa na mwalimu wa zamu au Makamu wa Mkuu wa shule ambao wote watakuwepo 

shuleni kwa kipindi hicho. Baada ya kuripoti shuleni utasajiliwa ofisini kwa Makamu wa Mkuu wa 

shule ukiwa na mahitaji yote muhimu uliyoagizwa kuleta shuleni.  
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D. HUDUMA ZINAZOPATIKANA SHULENI:   

Shule inalo duka ambalo hutoa huduma za mahitaji karibu yote muhimu kwa wanafunzi na watumishi wote 

wa shule. Zahanati ya Mission Mkuu iko karibu na shule. Hospitali kubwa ya Wilaya ipo karibu na shule, 

usafiri wa kuja shuleni na kurudi nyumbani ni mzuri kwani shule ipo karibu sana na barabara, Benki, Posta 

vyote viko karibu. 
 

E. Wanafunzi wasio na bima ya afya wanashauriwa kujiunga na Mfuko wa Bima ya Afya NHIF  

ambayo kwa wale watakao hitaji watachangia sh 55,000/= kwa mwaka  na waje na fedha hiyo 

wataelekezwa utaratibu wa kujiunga. Aidha gharama za matibabu kwa mwanafunzi litakuwa ni 

jukumu la mzazi kwa kipindi chote atakachokuwa shuleni kama hatakuwa na bima.  
 

F. MAHITAJI YA KULETA SHULENI MWANAFUNZI:   

1) SARE YA SHULE:  

Kila mwanafunzi anatakiwa kuja na sare ya shule iliyoshonwa vizuri kwa maadili ya mwanafunzi awapo 

shuleni. Nguo za kubana na fupi marufuku na mwanafunzi hatapokelewa.  
 

WASICHANA  

• Sketi mbili (02) rangi  nyeusi cotton  inayozidi magoti kwa urefu unaokaribia kwenye viatu   mshono – 

“Rinder box” mbele na nyuma pembeni marinda madogo.  

• Shati mbili (2) nyeupe mikono mirefu.  

• Waje na neck tai nyeusi.  

• Soksi nyeupe ndefu jozi 2 au zaidi, Na viatu vyeusi vya kamba jozi mbili au zaidi. 

• Nguo za michezo pair moja truck suit rangi ya dark blue yenye kofia (Apple), pamoja na  raba  pair 

moja.  

• Nguo za kazi shamba dress utashona Shuleni kwa gharama ya Tsh; 15,000/=  

• Mwanafunzi aje na tranka ya chuma kwa ajili ya kutunzia vifaa vyake na begi la daftari tu. 

• Mwanafunzi aje na tochi/ taa ya solar na mwamvuli kwa ajili ya kujikinga na mvua  

N.B:   

➢ Kwa wasichana Waislamu wanaruhusiwa kuvaa  HIJABU  Nyeupe ya sketi.  

➢ Mwanafunzi aje na Sweta ya Shule Nzito Rangi Nyeusi   yenye kola ya “V.(Inashauriwa mtoto kuwa na 

sweta mbili) 

➢ Mzazi anashauriwa kununua  T-shirt nzito rangi ya Dark Blue  (form six)  kwa wale 

watakaoshindwa kuipata itapatikana shuleni  yenye nembo kwa gharama ya  Tsh; 12,000 

➢ Kwa sababu ya hali ya baridi mzazi unashauriwa kumshonea mwanao suruali mbili rangi ya  kijani  kibichi  

ya kuvalia na shamba dress. Pamoja na pull neck ya rangi nyeusi. 

N.B; Mwanafunzi  haruhusiwi kuja na nguo nyingine tofauti na sare tajwa. 
 

2) ADA NA MICHANGO MINGINE YA SHULE:  

a. ADA ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000 (Shilingi 35,000/= kwa muhula mmoja).    

b. MICHANGO MINGINE YA SHULE NI KAMA IFUATAVYO;-  

▪ Ukarabati wa (viti,meza,mabweni na gari) …………….. 15,000/=  

▪ Kitambulisho na picha ………………………………… . 6,000/=  

▪ Taaluma ………………………………………………… 20,000/=  

 Walinzi ,Wapishi na Vibarua wengine ………………… 30,000/=  

▪ Mchango wa mahafali ………………………………….. 20,000 /=  

▪ Nembo ya shule ……………………………………….. . 2,000/=  

▪ Mtihani wa kujipima        …………………………. …..     20,000/=  

▪ Tahadhari (Haitarejeshwa) ……………………………. . 5,000/=  

Jumla ya michango  yote shuleni ……………………   Tsh 188,000/=  

Ada na michango mingine iliyotajwa   hapo juu ilipwe kwenye akaunti ya shule   

MKUU SEC. SCHOOL   A/C No: 40406600024   NMB . 
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▪ Godoro la kulalia lina patikana shuleni kwa kiasi cha Tsh; 20,000 kwa mwaka lipa kwenye 

akaunti  namba 40410021226 (MIRADI MKUU SEKONDARI NMB) 

▪ Mchango wa bweni Tsh 100,000. Lipa fedha hiyo kwa akaunti namba   40410021226  

(NMB) MIRADI MKUU SEKONDARI   

NB: Hatupokei fedha taslimu malipo yote yafanywe  kupitia benki. Unaweza kulipia michango hiyo 

popote kwenye tawi la NMB. Baada ya kufanya malipo hayo Mwanafunzi au mzazi anatakiwa kuleta   

“Bank Pay In Slip  shuleni siku ya kuripoti ili aweze kukatiwa stakabadhi ya Serikali kwa malipo  

aliyoyafanya na kusajiliwa.   
 

G. MAHITAJI MENGINE MUHIMU YA KUJA NAYO SHULENI KWA WOTE  

▪ Ream 1 ya karatasi nyeupe A4. 

▪ Ream 1 Ruled Paper (yenye mistari)   

▪ Vitabu vya masomo ya tahasusi husika.  

▪ Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia (Mwanafunzi anayesoma anapaswa kununua) 

itakaguliwa wakati akifika shuleni. 

▪ Scientific calculator (Mwanafunzi anapaswa kuja nayo)  

▪ Shuka mbili rangi ya Pink, Blanketi moja, mto na foronya  

▪ Vyombo vya chakula: Sahani, Bakuli, Kijiko na Kikombe (Vinauzwa duka la shule kwa wale 

wasiokuja navyo)  

▪ Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko na kandambili za kuogea (Atanunua akiwa shuleni kwa 

anayehitaji) 

Vifaa vya usafi  

CBG – Kwanja 1, squizer 1  
PCB – Soft broom 1, Jembe 1 
PCM – Fagio ya chelewa 1, squizer 1  
HGE – Ndoo 2 kubwa, Hard bloom 1 (Za kusugulia sakafu)  
HGL   -      
HKL -              Ndoo mopu ya plastiki moja (Inayotumika wakati wa kudekia) 
HGK -          
N.B .Kwa wale wanaotoka mbali vifaa vinapatikana maeneo karibu na shule. 
 

H. MAHITAJI YA DARASANI  
Madaftari makubwa ya kutosha, kalamu, rula, penseli, mathematical set, Scientific calculator, file kwa 

kila somo (kwa masomo ya msingi- principle subjects) kwa ajili ya kutunza mitihani na majaribio n.k . 

 

I. FOMU MBALIMBALI KWA MZAZI  NA MWANAFUNZI ZA KUJAZA:  
Fomu mbalimbali za kujazwa kwa mzazi na mwanafunzi zimeambatanishwa.  
 

J. SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE ZIMEAMBATANISHWA:  
- Mwanao azisome vizuri na kuzielewa na awe tayari kufuata maelekezo na taratibu nyingine za 

shule.  

Mwisho tunamtakia mwanao safari njema ya kuja hapa Shule ya Sekondari Mkuu.  

Asante. 

 

………………. 

K. MASHIMBA  

MKUU WA SHULE 

NB: Mzazi/mlezi tunaomba uthibitishe mwanao kujiunga na shule yetu mara tu upatapo nafasi ya 

uchaguzi wa serikali wakati ukiendelea na maandalizi mengine kwa namb 0764613031/ 

0754601392 (Mkuu wa shule) au 0759399939 (Makamu mkuu wa shule). Changamoto yeyote 

itakayojitokeza wasiliana na uongozi wa shule  
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(KIAMBATANISHO Na. 1)  
 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI  NA TEKNOLOJIA  

SHERIA ZA SEKONDARI…………………..………. (TANZANIA)  
  

1. HESHIMA NA UTII  

i. Ni lazima kila mwanafunzi atii viongozi wote kuanzia walimu, wafanyakazi, viranja na wale  

       wote waliomzidi umri.  

ii. Ni lazima kila mwanafunzi asimame na kusalimu viongozi na wakuu wote na wote waliomzidi umri.  

iii. Ni lazima kila mwanafunzi aitike mara moja na kukimbilia mahali anapoitwa wakati asikiapo kengele  

au wito mwingine wowote.  

iv. Ni lazima kila mwanafunzi atii maagizo kwanza kabla ya kujenga hoja.  
  

2. MAHUDHURIO NA KUWAHI   

i. Ni lazima kila mwanafunzi awepo shuleni muda wote anaotakiwa.  

ii. Ni lazima kila mwanafunzi ahudhurie na kushiriki katika vipindi vyote ndani na nje ya darasa.  

iii. Iwapo mwanafunzi ameshauriwa kutofanya kazi Fulani kwa sababu za kiafya, UTHIBITISHO wa 

Daktari wa Hospitali ya Serikali utahikajika.  

iv. Mwanafunzi akikosa shule kwa zaidi ya siku tatu (3) mfululizo muhula mmoja bila sababu zenye  

kukubalika na shule atachukuliwa hatua za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kusimamishwa masomo.  
  

3. UVAAJI WA SARE ZA SHULE  

i. Ni lazima kila mwanafunzi awe msafi wa mwili na mavazi.  

ii. Sare ya shule ni lazima ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo shuleni na wakati wowote  

atakapohitajika kuvaa akiwa nje ya shule.  

iii. Mashati na blauzi ni lazima yachomekewe, vishikizo vyote viwepo na kufungwa. Nywele ziwe fupi  

na zilizochanwa na nadhifu  

N.B; Ukiukwaji wa uvaaji wa sare za shule utasababisha mwanafunzi apewe adhabu kali ikiwa ni pamoja na kurudishwa 

nyumbani  
  

4. MWANAFUNZI HARUHUSIWI:  

i. Kuwa na kucha ndefu  

ii. Kupaka nywele au macho au mdomo rangi  

iii. Kukaanga nywele (kuweka nywele dawa). 

iv. Kuvaa kilemba, kofia, hereni, mkufu, vipuli, pete na mapambomengine mbalimbali.  

v. Mwanafunzi  haruhusiwi kutumia simu ya mtu yeyote  isipokuwa itakayoelekezwa na uongozi wa shule   

vinginevyo akibainika hatua za kinidhamu zitachukuliwa ikiwa ni pamoja na kurudishwa nyumbani  

vi.  Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima kama vile mini sketi, kaputla  

vii.  Kunyoa kipara,  panki au kiduku  

viii. Kufuga nywele ndefu au kusuka  

ix.  Kuwa na begi la nguo. 
 

5. LUGHA YA MAWASILIANO  

i. Lugha ya mawasiliano shuleni ni Kiingereza tu isipokuwa kwenye somo la Kiswahili na dini  

ikibidi. Wanafunzi watawasiliana na watu wengine kwa lugha ya Kiswahili ikibidi.  

ii. NI MARUFUKU kwa mwanafunzi kuwasiliana kwa lugha nyingine yoyote. 

iii. Lugha chafu ya matusi HAIRUHUSIWI shuleni.  
 

6. USAFI WA MAZINGIRA   

i. Ni wajibu wa kila mwanafunzi kuweka eneo la shule na majengo ya shule katika hali safi.  

ii. Vyoo na ukumbi wa chakula ni lazima viwe safi na vitumiwe ipasavyo. 

iii. Uchafu/takataka ni lazima zitupwe jalalani.  
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7. KUTOKA NJE YA MIPAKA YA SHULE   

NI MARUFUKU kwa mwanafunzi kutoka nje ya mipaka ya shule wakati wa masomo au kazi nyingine nje ya darasa bila 

ruhusa. Ruhusa itatolewa na mwalimu wa zamu na kuidhinishwa na Mkuu wa shule au makamu mkuu wa shule na kupewa 

kibali maalumu (permission slip) na mara arudipo akirudishe kibali kwa mwalimu wa zamu.  

Mwanafunzi awapo shuleni NI MARUFUKU kutembea sehemu zifuatazo bila sababu maalumu: 

i. Chumba cha walimu (Staff-Room)  

ii. Nyumba za walimu na watumishi wasio walimu.  

iii. Ofisi na Stoo za shule.  

iv. Jikoni. 

v. Karakana na maabara. 

vi. Sehemu zenye mashamba na mifugo.   
 

8. MICHEZO  

Ni lazima kila mwanafunzi ashiriki katika michezo inayofanyika shuleni. Hivyo awe na nguo za michezo kama viatu(raba), T-Shirt 

au “Truck Suit”. Kwa wale wenye changamoto za kiafya waje na maelezo ya daktari.   
 

9. ADHABU ZINAZOTOLEWA NA SHULE   

i. Kuonywa kwa mdomo wa maandishi  

ii. Kurudishwa nyumbani kwa muda ama kufukuzwa shule. 

iii. Kufanya kazi za nje. 

iv. Kufikishwa katika kamati ya nidhamu kwa hatua kali za kinidhamu. 

v. Kuchapwa viboko. 

   

10. MAKOSA YA KUFUKUZWA SHULE   

i.   Wizi  

ii.   Ulevi wa pombe au madawa ya kulevya  

iii.   Uvutaji bangi/sigara  

iv.   Kuanzisha au kushiriki katika mgomo au fujo za aina yoyote shuleni  

v.  Kutoheshimu alama za Taifa kama vile Bendera ya Taifa, picha ya Rais ya Jamhuri wa Muungano wa Tanzania na   

Makamu wake, Fedha ya Tanzania n.k 

vi.   Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma  

vii.   Uasherati  

viii.   Kupata mimba au kutoa mimba  

ix.    kuolewa  

x.  Kukataa adhabu iliyotolewa na uongozi wa shule  

xi.   Kupigana au kumshambulia mtu yeyote au kuzomea au lugha ya matusi  

xii.   Kutohudhuria masomo  

xiii.   Utoro wa vipindi wa muda mrefu  

xiv.   Kukataa kufanya mazoezi ya mitihani  

xv.  Kukataa kufanya usafi wa maeneo shuleni  

xvi.   Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi  

xvii.   Mwanafunzi kuwa na radio shuleni. Vyombo vya habari vipo shuleni eg. TV.  

xviii.   Kuja na pasi shuleni. 

xix.   Kuwa na manukato (spray, perfume na lotion zenye harufu kali)  

xx.  Kuchubua Ngozi. 

 

N.B; Mzazi/mlezi utalazimika kufika shuleni pindi mwanao abainikapo kuwa na makosa hayo na utaondoka naye 

kwenda nyumbani  
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(KIAMBATANISHO Na. 2) 

 

KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE 

 

WAJIBU WA MWANAFUNZI ANAYESOMA SEKONDARI  

 

Mwanafunzi yeyote anatakiwa afahamu, azingatie na afuate taratibu zifuatazo:  

1) Kuwa na heshima kwa walimu, Watumishi wengine na wote waliomzidi umri na  

wadogo. 

2) Kuongea lugha safi isiyo na matusi wala kashfa kwa binadamu yeyote awaye. 

3) Kushiriki na kusaidiana katika kazi za shule. 

4) Kuwahi shule, kufanya kazi zote za shule kuendana na maagizo yatolewayo na uongozi  

wa shule. 

5) Kuhakikisha kwamba mazingira ya shule anakoishi yanakuwa safi wakati wote, kwa  

kufanyia usafi. 

6) Kusimama na kusalimia wakubwa wanapopita mbele yake na walimu wanapoingia  

darasani. 

7) Kupokea kwa heshima mizigo kwa watumishi wa shule na wageni wa shule na  

kuwasaidia. 

8) Kuheshimu bendera ya Taifa, wimbo wa Taifa, wimbo wa Shule, Nembo za Taifa, Fedha  

za Taifa, Picha za viongozi wa serikali, n.k.  

9) Kutii na kuheshimu wito wowote unaotolewa shuleni na kengele inapopigwa.  

10) Kutii na kuheshimu wito na kengele mara tu inapogongwa. 

11) Kuheshimu mahali pa mikusanyiko kwa utulivu, na kufuata utaratibu uliowekwa. 

12) Kuheshimu na kutunza Mali za Umma na binafsi. 

13) Kusoma kwa bidii, na kufanya mazoezi ya mitihani yote inayotolewa na Taifa. 

14) Kulipa ada na michango mingine ya shule bila kuchelewa. 

15) Kufuata sheria zote za shule.  

16) Kuwa mzalendo kwa mambo yote yanayohusu shule, Jamii na Taifa 
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-*(KIAMBATANISHO Na. 3) 

  

MKATABA NA KAULI YA KUKUBALI KUTII SHERIA, KANUNI NA  

TARATIBU ZA SHULE 

  

Mimi……………………………………………………………………(Jina la mwanafunzi)  

Ninakiri kuwa nimesoma na kuzielewa vizuri sheria, kanuni na taratibu za shule kama zilivyoainishwa 

katika vipengele vyote, na kuwa mara nikiukapo sheria hizo hatua za kinidhamu zichukuliwe kama 

zilivyoainishwa dhidi yangu.  

  

JINA LA MWANAFUNZI………………………………………………..  

SAHIHI YA MWANAFUNZI……………………………………………..  

TAREHE………………………………………………………………….  

  

 

Mimi …………………………………………………………….(Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi)  wa 

mwanafunzi………………..…………...(Jina la mwanafunzi) wa kidato cha……………… 

tahasusi(comb.)  ya……………….. 

Nakiri kupokea, kusoma na kuzielewa taratibu zote zilizo kwenye maagizo ya kujiunga na shule ya 

sekondari ya Mkuu. Iwapo mwanangu atakiuka taratibu hizo nitakuwa tayari kukubali hatua 

zitakazochukuliwa dhidi yake na shule. Nitakamilisha mahitaji yote ya shule kwa wakati.  

  

JINA LA MZAZI/MLEZI …………………………………………..………… 

Namba za simu……………………………………………………………  

SAHIHI YA MZAZI/MLEZI…………………….……………………….  

TAREHE………………………………………..  

Namba ya simu ya ndugu/Jamaa wa karibu………………………………….  
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   (KIAMBATANISHO Na. 4) 

 

PRESIDENT’S OFFICE 

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

MKUU SECONDARY SCHOOL 

 

MEDICAL EXAMINATION FORM 

To be completed by a medical Officer in a Government hospital in respect of all new students to Mkuu 

Secondary School.  

STUDENT’S FULL NAME: …………………………………………………………………….  

AGE: ………………………………………………………..  

1. Blood count (Red and White): ………………………………………………   

2. Stool Examination: …………………………………………………………………………  

3. Urine Examination: ………………………………………………………………….  

4. Eye test: ………………………………………………………………  

5. Ear test: …………………………………………  

6. Speech test: ……………………………………………………………………  

7. T.B  test:  ……………………………………………………………………………………  

8. STD test: ……………………………………………………………………………………  

9. Spleen: …………………………………………………………………………………………  

10. Abdomen: ……………………………………………………………………………………..  

11. Additional information from any Physical, Mental, Hereditary diseases or disabilities:  

………………………………………………………………………………………………………  

………………………………………………………………………………………………………  

Treatment after Examination:   

………………………………………………………………………………………………………  

MEDICAL CERTIFICATE  

I certify that the above-mentioned student has been thoroughly examined by me and found fit/unfit to 

pursue further education.  

SIGNATURE:  ………………………………………………………………………………….  

DESIGNATION/STAMP………………………………………………………………….  

DATE: ………………………………………………………………..  

STATION: ……………………………………………………………  

 


