

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS -TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MOSHI
SHULE YA SEKONDARI UMBWE

Email mungayape@gmail.com



S. L. P. 718

MOSHI

SIMU: 0754 950 881
0752 098 913
0752 973 433

Tarehe:/...../2021

Unapojibu tafadhali taja,
Kumb. Na. USS/150/VOL.II/179

JINA LA MWANAFUNZI.....

S.L.P.....

.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI UMBWE
WILAYA YA MOSHI, MKOA WA KILIMANJARO MWAKA 2021/2022

1. UTANGULIZI

Ninafurahi kukutaarifu na kukupongeza kwa kuchaguliwa kujiunga na kidato cha tano (V) tahasusi (combination) ya **ECA/CBG/HGE/HGL**, kwa mwaka wa masomo wa 2021/2022, Shule ya Sekondari Umbwe.

Tunategemea utakuwa mwanafunzi mwenye NIDHAMU, JUHUDI, MAARIFA na USHIRIKIANO mkubwa na watumishi pamoja na wanafunzi wenzako kwa muda wote ukizifuata **sheria na taratibu zote za shule**. Hayo yatakuwezesha kutimiza lengo lako, wazazi/walezi na Serikali ya kukupa nafasi hii ya kupata haki ya Elimu.

Shule ya Sekondari Umbwe ni ya **bweni** kwa **wavulana** tu, ipo Wilaya ya Moshi Vijijini, umbali wa Km.20 kutoka Moshi mjini. Usafiri wa basi upo kutoka Moshi mjini katika kituo kikuu cha mabasi yaendayo mikoani, panda gari **la Kibosho – Umbwe/Lyamungo, nauli ni Tsh. 1000/=** na unapaswa kuteremkia kituo kinachoitwa **kwa Raphaeli**. (Umbali wa Km 2 kufika Shuleni). Hapo utachukua usafiri wa pikipiki (Boda boda) kwa nauli ya kati ya sh. **1000/=** (bila mzigo) au 3000/= (pamoja na mzigo).

Muhula wa Kwanza wa masomo utanza tarehe

Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe na mwisho wa kuripoti ni tarehe

Baada ya muda huo kupita nafasi yako atapewa mwanafunzi mwingine.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE YA SHULE

Sare ya shule unayotakiwa kuja nayo ni:-

- i. Suruali mbili (2) rangi **nyeusi** aina (material) ya takroni
Suruali iwe na rinda moja mbele na dart nyuma –**ISIOBANA**, chini isipungue inch ‘15’
NB: (Zinaweza kushonwa shuleni kwa sh, **19,000/** kwa kila suruali), na atakaekuja kushona shuleni, anatakiwa kuja na suruali aliyokuwa anaitumia shule anakotoka – O’level)
- ii. Mashati mawili (2) meupe ya tetron ya mikono mirefu.
- iii. Tai ya rangi "nyeusi" yenye mistari- ulizia tai za shule. (Zinapatikana shuleni kwa Sh. 5000/-)
- iv. Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi upana wa kawaida usio na marembo (Nadhifu)
- v. Viatu rangi vyeusi, vya ngozi, vya kufunga na kamba, vyenye visigino vifupi, jozi mbili (2)
- vi. Soksi jozi mbili ama zaidi rangi nyeusi
- vii. Sweta mbili (2) za shule rangi Nyeusi , shingo ya V (Umbwe Kuna baridi)
- viii. T-shirt ZA SHULE 2, zenye nembo ya shule, Light Blue, zenye shingo V-(form six)
kila moja Tsh 12,000, na kwa zote 2 ni TSH. 24,000/- (zitalipiwa unapofika shuleni)
- ix. Track suite nzito Rangi ya BLUE BAHARI (kuna kipindi baridi ni kali hasa usiku)
- x. **Vifaa vya Michezo**- Bukta, Tisheti na soksi za rangi kimkondo: (**Kijani** - ECA, **Blue** – CBG, **Nyekundu** - HGL, **Nyeusi** - HGE), na viatu vya michezo rangi yeyote.
- xi. Nguo za kushindia (Shamba dress)
 - a. Suruali 2 za rangi ya **KIJIVU** aina ya (material) takron.-**ISIOBANA**, chini isipungue inchi 15 (Zinaweza kushonwa ukifika shuleni, gharama ya Tsh 19,000/ kwa kila suruali)
 - b. T-shirt 2 shingo ya duara za **KIJIVU** zisizo na maandishi
- xii. Buti za mvua Nyeusi jozi moja, koti la mvua na mwavuli vinaweza kuwa vya msaada

NB: Unashauriwa kuandika/kuweka alama vitu vyako vyote kabla ya kufika shuleni
KUMBUKA: Nguo zote na mavazi yasiyo rasmi hazitaruhusiwa wakati wote uwapo shuleni, unatakiwa kuzingatia maelekezo haya na ni kosa kubana suruali, UNATAKIWA KUWA NADHIFU

2.2 ADA NA MICHANGO YA SHULE

Mchanganuo wa malipo ya shule ni kama ifuatavyo;

S/NO	MAELEZO YA MALIPO	KIASI
1.	Karo ya shule	70,000 Kwa mwaka
2.	Huduma ya kwanza	5000 Kwa mwaka
3.	Mchango wa ukarabati wa samani	15,000 mara moja
4.	Malipo ya wapishi na Vibarua wengine wasio walimu	25,000 kwa mwaka
5.	Kitambulisho, Picha na Nembo	8000 mara moja
6.	Uboreshaji taaluma kwa mwaka	25,000 kwa mwaka
7.	Tahadhari (<i>Haitarudishwa</i>)	5000 mara moja
8.	Malipo ya walinzi	20,000 kwa mwaka
9.	Bima ya afya (CHF)	5000 kwa mwaka
10.	Mafuta ya Kangavu (Generator)	10,000 kwa mwaka
	JUMLA YA MALIPO KWA MWAKA	Tsh. 188,000/=

Kumbuka:

- i. Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi **70,000/=**, (Elfu sabini). Unaweza kulipa nusu, shilingi. **35,000/=**, kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja .
- ii. Tofauti na Ada, unatakiwa **kulipa michango mingine yote kabla ya kufika shuleni**

Malipo haya yafanyike kwenye account ya shule yenye jina: **The headmaster Umbwe Secondary School, Acct. No 40301200152 NMB** iliyopo Tawi la Nelson Mandela-Moshi.

Tunawasihia wazazi kuwa Baadhi ya wanafunzi wasio waaminifu hutumia ada na michango ya shule kwa matumizi yao binafsi. Hivyo mzazi/mlezi/taasisi wafadhili, hakikisha unalipa hela yote Benki na mwanafunzi aje na Bank-Pay-Slip ikiwa imeandikwa jina la mwanafunzi, iwe halisi sio kivuli (photocopy), Unaweza kulipia katika tawi lolote ama wakala wa NMB aliyepo karibu nawe. **Hatupokei fedha taslimu 'cash' shuleni**

2.3 MAHITAJI MUHIMU AMBAYO UNAPASWA KUJA NAYO SHULENI

- i. Godoro lenye ukubwa wa futi 2½x6. (200 cm x 80 cm)
- NB. (Yanapatikana Shuleni kwa sh. **20,000/- kwa mwaka**-utalipa utapofika shuleni)
- ii. Begi imara&kufuli ya kufungia. (usije kabisa na sanduku la chuma /bati/mbao - tranka)
- iii. Mto na foronya 2 rangi ya PINK
- iv. Blanket 1 la rangi yeyote,
- v. shuka 2 za rangi ya PINK
- vi. Vifaa vya chakula (Bakuli, sahani, kikombe na kijiko. (vinapatikana duka la shule)
- vii. Ndoo ya Plastic ya kuogea/kufulia na kuhifadhia maji ya matumizi binafsi
- viii. Chupa ya maji ya kunywa
- ix. Kikombe cha kuogea cha liat moja (1lt), cha plastic
- x. Vifaa vya usafi wa mwili (dawa ya meno, sabuni ya kuogea na kufulia, mswaki, kitana, mafuta ya kujipaka, rangi ya viatu, brashi, taulo nguo za ndani za kutosha Kandambili jozi moja,n.k).
- xi. Karatasi za chooni (Toilet papers) kumi au zaidi kwa matumizi binafsi (Baadhi zinapatikana kwenye duka la shule)
- xii. Saa ya mkononi ni muhimu sana.

NB: Unashauriwa kuandika/kuweka alama vitu vyako vyote kabla ya kufika shuleni

2.4 VIFAA VYA MAFUNZO - VITABU NA VIFAA VYA KUJIFUNZIA

Shule ina vitabu na vifaa ambavyo wanafunzi hutumia kwa kushirikiana. Mwanafunzi atakayeazimishwa kitabu/kifaa asiporudisha anapotakiwa kufanya hivyo atahesabiwa kuwa na kosa la kutorudisha mali ya shule na hatua za kinidhamu zitachukuliwa dhidi yake . Kumbuka kuwa upotevu wa kitabu/kifaa chochote utafidiwa kwa kutoa/kuleta kitabu kingine/kifaa cha aina hiyo wala si fedha.

Unashauriwa kununuliwa vitabu na vifaa stahili kwa masomo husika utakayosoma hapa shule ili kukupa nafasi zaidi ya kujisomea kwa uhuru bila kutegemea vilivyopo vya kushiriki. Vifaa vya mafunzo unavyotakiwa kuwa navyo shuleni ni pamoja na:-

- i. Madaftari makubwa(counter books) yasiyopungua 6 na mengine madogo ya majaribio na kujisomea (exercise books)
- ii. Jalada(File) la kuweka mitihani
- iii. Disecting kit kwa wanafunzi watakao soma Biology
- iv. Kamusi –Oxford **English Dictionary** ni muhimu sana kwa Wote
- v. Scientific calculator (f x 991) kwa masomo ya sayansi, Biashara, na Geography (**lazima**)
- vi. Mathematical set, kalamu za wino na risasi za kutosha, ufutio, rula n.k.
- vii. Lab coat nyeupe kwa wanafunzi wa sayansi
- viii. Ream moja ya karatasi nyeupe zisizo na mistari – Duplicating paper size A4 (*aina Double A premium*) kwa wanafunzi wa ECA,CBG,HGE na
- ix. Ream mbili (2) za karatasi zenye mistari – Ruled papers size (A4) -ECA,CBG,HGE
- x. Ream moja (1) ya A3(Karatasi pana) kwa wanafunzi wa HGL tu
- xi. Stepler machine moja(1) na staple pins za kutosha kwa matumizi binafsi
- xii. Nakala ya orodha ya vitabu imeambatanishwa
- xiii. Begi la kubebea madaftari la kuvaa mgongoni
- xiv. Graph paper kwa matumizi binafsi

2.5 VIFAA VYA USAFI WA JUMLA WA SHULE:

Utatakiwa kuja na vifaa vifuatavyoo kwa ajili ya usafi wa jumla shuleni;-

- A. WANAFUNZI WOTE** wanatakiwa kuja na Sabuni ya maji (Disinfectant) Lt 5, Ufagio wa chelewa wenye mpini na ndoo ya matumizi binafsi, mfano kuoga na kufua,
- B. CBG** - Squizer/pusher 1 kwa ajili ya kukaushia maji, ufagio wa hard broom 1, Fyekeo 1, na reki 1
- C. ECA** – Ndoo 1 ya kudekia na dekio lake la utambi pamoja soft broom 1,
- D. HGE** – Sepeto/beleshi (spade) 1 kwa ajili ya usafi, soft broom 1, Dust pan 1 (kizolea taka)
- E. HGL**- Panga 1 kwa ajili ya usafi, Reki 1, Ufagio wa buibui (wenye mpini mrefu) na toilet brush 1

3 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

A: SHERIA

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa **Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978**. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Tunasimamia sana **NIDHAMU**, hivyo ukiwa mwanafunzi wa **UMBWE**, haya ni ya muhimu;

1. Unatakiwa kujifunza kwa nguvu na kwa malengo, kutimiza adhama ya kuja Umbwe
2. Heshima ,utii na ushirikiano kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
3. Unashauriwa kuepuka marafiki/makundi yasiyo ya kujenga ndani na nje ya shule.
4. Kushiriki Clubs, za masomo na kijamii, michezo na kazi zote nje ya kazi za darasani
5. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni ya muhimu
6. Shule inapofunguliwa unatakiwa kuripoti kwa wakati, kwenda kinyume ni kosa.
7. Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation)
8. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
9. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.Ukitoka na kubainika huna ruhusa utaadhibiwa, na utalazimika kuchangia matofali 100 makubwa ya kujenga ukuta wa shule
10. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule kwa ujumla.
11. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
12. Kufuata utaratibu wa kutoka, na kurudi kwa wakati, utakapokuwa na lazima ya kutoka.
13. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na kutumia muda ipasavyo na kuheshimu kengele.
14. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni
15. Kutokufuga ndevu.

B: MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZA SHULE

1. Wizi
2. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 05 bila taarifa/utoro
3. Kujihusisha na masuala ya kimapenzi ukiwa mwanafunzi-Uasherati, ushoga ubakaji
4. Kuoja/kuolewa
5. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile, bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k
6. Uvutaji wa sigara
7. Kupiga/kupigana na mwanafunzi mwenzako, ama mtu yeyote ukiwa shuleni
8. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma, mali yako ama ya mtu mwingine
9. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla
10. Kudharau Bendera ya Taifa, Wimbo wa Taifa na alama zingine zote za Kitaifa
11. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi
12. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
13. Kutoka nje ya shule bila kibali/ kutokuwa na sare za shule
14. Kumpa mtu mimba, kuharibu mimba au kushiriki kutoa mimba
15. Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
16. Kukataa adhabu kwa makusudi
17. Kuwa na makosa madogo ya kujirudia, fomu ya onyo itatolewa mara moja tu
18. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
19. Mwanafunzi **kumiliki, kukutwa au kutumia simu** ya mkononi ama vifaa vinavyohusiana na simu akiwa kwenye mazingira ya shule, na vifaa vingine vinavyotumia umeme.

NB: Maamuzi ya makosa haya, hayatahitaji mzazi kujulishwa zaidi ya mara moja ili kutimiza adhabu ya kumsimamisha shule mwanafunzi, ni wajibu wa mwanafunzi kuishi na kufuata taratibu zote za shule. Mzazi/mlezi/shirika/mfadhil na mwanafunzi, unakumbushwa kusoma na kuzielewa sheria zote za shule na kuyakubali kwa kusaini fomu ya makubaliano ya utii.

UTARATIBU WA VIPINDI VYA DINI UKIWA SHULENI

Shule yetu siyo ya kidini, ilarahesimu, inasisitiza na kutoa nafasi kwa wanafunzi wote kuabudu kwa imani zao, kwa kuzingatia na kuheshimu sheria za shule na nchi, maelekezo na mipaka ya Imani zingine ukiwa shuleni. Bila kuathiri ratiba na ya shule.

- ✓ Ni wajibu na ni lazima mwanafunzi kuhudhuria vipindi vyote vya DINI yake awapo shuleni
- ✓ Vipindi na Ibada zote zitafanyika SHULENI na si vinginevyo.

Vitabu vya dini kwa ajili ya sala na vipindi vya dini hapa shuleni ni kama ifuatavyo:

- i. **Waislamu** - Waje na Quran Tukufu
- ii. **Wakatoliki** - waje na Misale ya Waumini, Biblia na Rozari Takatifu, chuo kidogo cha sala, kitabu cha mafundisho kidato cha tano (Mf. *Jimbo Katoliki Moshi*)
- iii. **Waprotestant** chini ya CCT, SDA na Madhehebu mengine ya Kikristo- walete Biblia na vitabu vya nyimbo vya madhehebu husika, na machapisho mengine kulingana na imani yao.

FEDHA ZA MATUMIZI MADOGO MADOGO (*Pocket money*)

Mzazi/mlezi anaweza kumpa mwanafunzi fedha kiasi cha kuridhisha kwa ajili ya matumizi, kisiwe kiasi cha kumsumbua mtoto ama kumingiza kwenye vishawishi. Tunashauri fedha hizi zitunzwe bank kuondoa vishawishi vya wizi. Ama kwa Muhasibu wa shule kwa **Namba ya shule ya M-pesa 0758 437 286** (*Tafadhali epuka kutuma fedha kwa walimu*)

4. VIAMBATANISHO NA FOMU MUHIMU

- a. Fomu “**A**” ya mzazi na mwanafunzi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayo tolewa na shule
- b. Fomu “**B**” ya uchunguzi wa afya (Medical examination form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara atakaporipoti shuleni.-(*Hakikisha unafanyiwa vipipo sahihi*)
- c. Fomu “**C**” ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- d. Fomu “**D**” ya AHADI ya mwanafunzi
- e. Fomu “**E**” ya Usajili.
- f. Pamoja na kukamilisha fomu zote hapo juu, mwanafunzi atatakiwa kuja na;-
 - i. Picha tatu (3) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.
 - ii. Aje na kivuli (photocopy) za **cheti cha kuzaliwa** na cha matokeo yake ya kidato cha nne lakini pia (Original Result slip) ambayo utarudishiwa ukishapokelewa)
 - iii. Picha tatu (3) za mwanafunzi alizopiga na shati la shule.

Muhimu:

Soma maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. Fomu zote zilizoambatanishwa zijazwe kwa **ukamilifu kabla ya kuripoti**. Fomu “**E**” itajazwa utakapofika shuleni.

UMBWE NI MTI SAFI;

MTI SAFI HUZAA MATUNDA BORA (*kauli mbitu*)

KARIBU SANA UMBWE SEKONDARI

.....
ELIREHEMA P. MUNGAYA
MKUU WA SHULE

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFIS YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA MOSHI
SHULE YA SEKONDARI UMBWE S.L.P 718, MOSHI.

FOMU A

HATI YA MAKUBALIANO

MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI UMBWE,
S. L. P 718,
MOSHI

YAH. KUKUBALI NAFASI, KUFUATA SHERIA NA MASHARTI YA SHULE

Mimi (mwanafunzi).....kutoka shule ya sekondari.....
na kupata daraja (*division*).....Nakubali nafasi ya kidato cha **tano** niliyopewa katika shule hii.

Ninakubali na kuwa nitatii na kuzifuata sheria za shule zilizoko na zile zitakazotolewa muda wote nikiwa shuleni kwa mujibu wa Sheria na taratibu za uendeshaji shule.

Naahidi kuwa nitawaheshimu na kuwatii walimu, wafanyakazi wasio walimu wote wa shule na kama walezi wangu na wanafunzi wenzangu wote bila kujali tofauti zetu zozote.

Nitawatii wale wote watakaoteuliwa/kuchaguliwa kuwa viongozi wangu kwa mujibu wa sheria.

Naahidi kuwa nitakuwa mwanafunzi mwaminifu wakati wote nikiwa mwanafunzi wa Umbwe pia kuwa nitasoma kwa nguvu na bidii zangu zote kwa manufaa yangu binafsi, jamii na Taifa.

Natambua kuwa nikikiuka ahadi hizi nitapoteza nafasi yangu hapa shule.

Ewe Mwenyenzi Mungu Nisaidie

JINA LA MWANAFUNZISAHIHI

JINA LA MZAZI/MLEZI.....SAHIHI.....

ANUANI YA MZAZI/MLEZI/MWANAFUNZI

NAMBA YA SIMU YA MZAZI/MLEZI/SHIRIKA(i).....(ii).....

Namba ya Whatsapp.....Barua pepe (e-mail)..... Tarehe.....

Mtendaji/Mwenyekiti wa kijiji/mtaa - Jina.....Na. ya Simu.....

Sahihi..... Tarehe..... Muhuri

Mtendaji Kata - Jina.....Na. ya simu.....

Sahihi..... Tarehe..... (Muhuri)

Jina la Mwalimu aliyempokea mwanafunzi.....sahihi.....

**THE PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MOSHI DISTRICT COUNCIL**

**UMBWE SECONDARY SCHOOL
P. O. BOX 718, MOSHI.
MOB:0754 950 881**

**FORM B
MEDICAL FORM**

To be completed by medical officer from a recognized **Government Hospital/Recognized Hospital**

Full Name of Student.....Sex/Male.....

Blood count (Red and White)

Stool examinations

Sexually Transmitted diseases.....

T.B Skin.....

Eye test.....Ears.....

Chest.....Spleen.....

Abdomen.....

ADDITIONAL INFORMATION

E.g Physical defects/impairment pediatric disorders.....
.....
.....
.....

I certify that the above is fit / unfit to pursue studies as stated above.

Signature

MEDICAL OFFICER

DATE.....Rubber Stamp.....

NOTE : Student should send or bring the completed form to school together.

**JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFIS YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA MOSHI**

**SHULE YA SEKONDARI UMBWE
S.L.P 718, MOSHI.**

**FOMU C
MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI**

1. Andika majina kamili

(i) Majina unayotumia shule (Sawa na kwenye cheti cha kuzaliwa)

(ii) Majina ya nyumbani (kama Unalo).....

Una cheti cha kuzaliwa (NDIYO)/(HAPANA). Namba ya cheti cha kuzaliwa.....

	JINA	BABA	UKOO	UMRI	TAREHE YA KUZALIWA
LAKO					
LA BABA					
LA MAMA					

2. NYUMBANI

Kijiji / Mtaa Kata.....

Tarafa Wilaya..... Mkoa.....

3. Anwani ya nyumbani S. L. P..... SIMU.....

4. Kukiwa na matatizo taarifa ipelekwe kwa nani.....

Uhusiano na wewe.....

Anafanya kazi gani na wapi.....

Namba yake ya simu(i).....(ii).....

5. Wazazi na ndugu:

Baba yuko hai?..... Mama yuko hai?.....

Baba ana watoto wangapi?.....wawulana.....wasichana.....

Wewe ni mtoto wa ngapi?.....Baba ana wake wangapi?.....wewe ni mtoto wa mke wa ngapi.....mko wangapi kwa mama huyo?.....wewe ni wa ngapi kwa mama huyo?.....

6. Dini yako.....Dhehebu.....

UNAOWATEGEMEA

7. Unaishi na nani na wapi?.....Simu yake(i).....(ii).....

Nani anayekupa mahitaji ya shule (kama sio mzazi/mlezi tajwa).....

Simu yake (i).....(ii).....

Toa sababu kama siyo mzazi/Mlezi

.....

.....

Jina lako.....Sahihi.....Tarehe.....

KUMBUKA: Kutoa taarifa za uongo ni kosa la jinai. Unatakiwa kutoa taarifa sahihi.

**JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFIS YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA MOSHI**

**SHULE YA SEKONDARI UMBWE
P.O.BOX 718, MOSHI**

FOMU D

(Fomu hii ijazwe na mwanafunzi, mzazi/mlezi na picha za wazazi/walezi ziambatanishwe)

AHADI YA MWANAFUNZI

Mimi mwanafunzi Kidato

Ninaahidi kufuata taratibu na sheria zote za shule ikiwa ni pamoja na kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

Una kitambulisho cha NIDA (Ndiyo)/(Hapana). Namba ya Kitambulisho chako cha NIDA.....

SAHIHI **TAREHE**.....

AHADI YA MZAZI

Mimi mzazi wa mwanafunzi Kidato cha

mwaka.....ninakiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango ya shule na maelekezo mengine yatakatolewa na shule kwa kipindi chote mwanangu atakapokuwa akisoma shule ya Sekondari Umbwe.

MAJINA YA WAZAZI/WALEZI

1. **JINA**.....

NAMBA YA SIMU.....

Na. NIDA.....

UHUSIANO.....

SAHIHI.....

TAREHE.....

PICHA -1

2. **JINA**.....

NAMBA YA SIMU.....

Na. ya NIDA.....

UHUSIANO.....

SAHIHI.....

TAREHE

PICHA-2

3. **JINA**.....

NAMBA YA SIMU.....

Na. Ya NIDA.....

UHUSIANO.....

SAHIHI.....

TAREHE.....

PICHA-3

**JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFIS YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA MOSHI**

**SHULE YA SEKONDARI UMBWE
P.O.BOX 718, MOSHI**

**FOMU E
FOMU YA USAJILI WA MWANAFUNZI.**

1. JINA.....KIDATO CHA.....TAHASUSI.....
2. Kumb. Na ya barua ya Uhamisho/Kupangiwa
3. Shule alikotoka.....
4. Tarehe ya kuingia.....
5. **MALIPO :-**
 - i. Ada ya shule TshERV/No.....
 - ii. Tahadhari (C/Money) Tsh
 - iii. Nembo ya Shule na Kitambulisho Tsh..... R/S.....
 - iv. Huduma ya kwanza shuleni Tsh..... R/S.....
 - v. Matibabu TshR/S.....
 - vi. Taaluma Tsh. R/S.....
 - vii. Wapishi na vibarua wasio walimu. Tsh.R/S
 - viii. Ukarabati wa samani TshR/S.....
 - ix. Kitambulisho,nembo na picha TshR/S.....

6. UKAMILISHAJI WA MAHITAJI:

- i. Sare ya shule: Amekamilisha/ Bado Anadaiwa.....
.....
.....
- ii. Vifaa vya masomo: Amekamilisha/ Bado Anadaiwa.....
.....
.....
- iii. Amekamilisha - Ream.....Bado.....
- iv. Vifaa vya Bwenini matumizi binafsi Amekamilisha/ Bado
- v. Vifaa vya usafi.

1. Dekio aina ya Pusher/squizer () 2. Ufagio wa chelewa () 3. Soft Broom ()
4. Ufagio wa bui bui () 5. Hard broom () 6. Brash ya Chooni () 7.Sabuni ya maji() 8. Panga ()
9. Slesha() 10. Ndoo ya kudekia na dekio lake la utambi () 11.Reki 1 yenye mpini () 12. Panga()

Amekamilisha mahitaji yote **NDIYO** () **HAPANA** ()

Yaliyobaki yatakamilishwa Tarehe.....Jina.....Sahihi.....

JINA LA MHASIBU.....**SAHIHI**.....**TAREHE**.....

JINA LA MWAL. WA ZAMU/MALEZI**SAHIHI**..... **TAREHE**

UMBWE SECONDARY SCHOOL (SUGGESTED BOOKS)

Parents/ Guardians are advised to buy the following books for their students according to his combination so as to facilitate his A-level studies.

1. ACCOUNTANCY:

- i. Business Accounting by Frank Wood Vol.18th or 10th edition and Vol.&2
- ii. Advance Accounting by carter
- iii. Review Questions.By Maheshwari Pp1&2

2. COMMERCE

- i. Commerce its Theory and Practice by Evelyn Thomas
- ii. Essential of Commerce in East Africa by S. A. Buh
- iii. A text book of Commerce by J. C. Singha and V.N. Mugali,
- iv. A text book of commerce by Dinah Kamasanyu

3. HISTORY

- i. Adu Bohein (en) General History of Africa VII Africa Under Domination 1880-1983.-UNESCO –General History of Africa
- ii. David Wrhouh: Morden World History.
- iii. Carton J.H. Hayes Conteporary Europe since 1870-1958
- iv. Denis Richadr: An illustrated History of Modern Europe 1789-1974 7th Edition (1985).
- v. Walter Rodney : How Europe Under developed Africa.
- vi. Nomalowe 2013 Mastering of Modern World History
- vii. Yasin sale PP 1&2
- viii. Shibitali PP 1&2
- ix. A. Boahen, General History of Africa Vol VII, Africa Under Foreign Domination 1880-1935.....Muhimu
- x. A.A Mazrui, General History of Africa, Vol VIII; Africa Since 1935
- xi. Ajayi, General History of Africa, Vol VI; The Nineteenth Century until 1880....Muhimu
- xii. B. A. Ogot, General History of Africa, Vol V, Africa from 16th to 18th Centaury

4. ENGLISH

ENGLISH LITERATURE - NOVELS.

1. The Beautiful Ones Are Not Yet born.
2. A man of the people.
3. His Excellency The Head of the State.
4. A season of Waiting.
5. Encounter From Africa

POEM.

1. A Wonderful Surgeon.
2. Selected Poems.

PLAYS.

1. Betrayal in the City.
2. I will Marry when I want
3. An Enemy of the People.

ENGLISH STRUCTURE.

- i. English Language For Advanced Level Students, By James Songore Kajare
- ii. Nicolaus Asheli, Paper 1&2
- iii. Advanced Literature
- iv. An introduction to language- Masija S.J.
- v. Advance level English, Practice Approach New Syllabus By Nicodemus Asheli.
- vi. Grammer and Composition Hand book Glencoe Mc Growth.
- vii. Speech Communication 3rd, edition

***Ukipata vitabu vya TIE.. Kwa masomo ya Mchepuo wako ni vya msingi sana vitakusaidia pamoja na baadhi ya vitabu vilivyoorodheshwa hapo juu**

By William Brooks/ Robert W Leath.

- viii. Communication Skills Theory And Practice By Michel Kadeghe.

5 GEOGRAPHY.

- i. General Geography by R. B. Bunnet.
- ii. Practical Geography for Africa by Pritchard John M.
- iii. Regional Focal Studies for Advance By Msabila D. T
- iv. Map reading by Mc Master.
- v. Physical Geography By Msabila D.T.
- vi. Geography An integrated Approach by David Waugh

6. ECONOMICS.

- i. ESSENTIAL FOR A-LEVEL ECONOMICS paper I&II By Ambros Odhiambo...**Muhimu sana**
- ii. Economics Smplified 2nd Edition by N.A. Saleemu.
- iii. Introduction to Economic By Gupta.
- iv. A text book of Economics by Ashaq Husein.
- v. Economic for Advance level Paper one and Paper two And Professional Studies by Ambilikile.

7. BIOLOGY:

- i. Guide to Dissection by H.G.Q. Rowert
- ii. New understanding Biology for Advanced Level (4th Edition) by Glenn and Suzan Toole.
- iii. Biology Science 3rd Edition by D. . Taylor.
- iv. Plant and animal Biology Vol.1& 114th edition By AE Vines and N. Rees.
- v. Function Approach 4th Edition by M.B.V. Robert.
- vi. Understanding Biology.
- vii. Silvia Mader.
- viii. Cell Structure and Organization.
- ix. Principles of Biology.
- x. Dissecting set.

8. CHEMISTRY:

- i. Atkins W.P. 1980 Physical Chemistry 4th Edition.
- ii. Atkins W.P. 1994 Physical Chemistry.
- iii. Atkins W.P. 2000 General Chemistry Scientific American Books.
- iv. Barrow G.M. Physical Chemistry 6th Edition.

9. BAM:

- i. Sillem septine I (2015) " BASIC APPLIED MATHS" 1st Edition Goy publication.
- ii. Kawia Yahya and Mosha Immaculate 2017 "BASIC APPLIED MATHEMATICS REVIEW" problems and solutions 2001 - 2016 APE network
- iii. Scientific calculator

10. GENERAL STUDIES:

- i. Joannes B. and Sospeter M.D (2010); Understanding Advanced Level General Studies
- ii. Gervas Zombwe, General Studies for Advance level Education
- iii. Zisti Kamili (2017), General Studies, A-Level
- iv. (ETAC), General Studies Contemporary Book For A-Level and Colleges (2nd Edition)