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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA ASHIRA ILIYOKO
WILAYA YA MOSHI VIJIJINI MKOA WA KILIMANJARO

2021/2022
1. Ninafurahi kukuarifu na kukupongezakwa kuchaguliwa kwako
Kujiunga na kidato cha TANO katika shule hii mwaka 202112022 tahasusi ya . Shule ya
Sekondari ya Wasichana Ashira ipo umbali wa km. 45.5 kutoka Stendi kuu ya mabasi ya Moshi Mjini. Kutoka :

Moshi Mjini hadi Marangu Mtoni utapanda mabasi yaendayo Mwika au Kilema kwa nauli ya shilingi 1,500/:
(elfu moja na mia tano tu). Shuka Marangu Mtoni. Chukua taxi kwa nauli ya shilingi 3,000/: (elfu tatu tu) hadi
shuleni ambapo ni km 1.5 tu.

Muhula wa masomo unaanza tarehe Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe
Tafadhali njoo na "Hati ya Matokeo halisi" (Original Result Slip).

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:-

A. SARE YA SHUTE

(i) Sare ya Shule hii ni sketi mbili ndefu na Bolero mbili aina ya Takroni Dark Blue. Blauzi / shati mbili rangi nyeupe

tetron ya mikono mifupi, blanketi moja.

(ii) Sweta moja rangi ya Dark Blue yenye shingo V isiyo na vifungo.
(iii) Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili vya kufunga kwa kamba (gidamu) vinavyofunika miguu na visiwe na visigino

(flat sole).

(iv) Soksi nyeupe ndefu jozi mbili zisizo na urembo (Royal-Free size).

(v) Polineck nyeupe ya mikono mirefu kwa ajili ya kujikinga na baridi.
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(vi Tracksuit rangi ya Dark Blue aina ya Adidas au Puma yenye mistari mieupe kwenye mikono na pembeni mwa
suruali isiwe na kofia, kwa ajili ya kuvaa wakati wa usiku (evening preparation) kwa ajili ya UailCi na kuzuia
kuumwa na mbu.

(vii) Aje na chandarua nyeupe kwa ajili ya kujikinga na mbu. Nguo yakazi (working dress) gauni aina ya Takron
Dark Blue. Kitambaa kimeambatanishwa. Aje na nguo ya kulala usiku (Night dress rangi aina yoyote.

(viii) Buktayarangi ya Dark Blue, T-shirt ya blue inayofanana na sketi, raba nyeusi kwa ajili yu ri.h"ro.
(ix) Wanafunzi wa Kiislamu waje na Hijabu mbili nyeupe na moja ya rangi Dark blue ambayo inafanana na

langi ya sketi. Hijabu zote ziwe na urefu na upana wa wastani.

(x) Nguo za nyumbani hazihitajiki. Tafadhali kwani muda mwingi atakuwa kwenye sare ya Shule na wakati wa
kazi atavaanguo zakazi

MUHIMU:
Sare ya Shule inayotakiwa ni kama michoro iliyoambatishwa inavyoonesha.

B. ADA NA MICHANGO YA SHULE
(i) Ada ya Shule kwa mwaka ni shilingi elfu sabini (70,000/:) kwa mwanafunzi wa bweni. Ada hii inaweza
kulipwa kwa awamu mbili ambayo ni kiasi cha shilingi elfu thelathini na tano (35,000/:) kwa muhula.
(ii) Michango inayofakiwa na kilamzazilmlezi

MCHANGANUO:
(a) Ada (karo) kwa mwaka ..... 70.000/:
(b) Ukarabati wa samani....... 15.000/:
(c) Kukodi godoro kwa mwaka .. t O,ilOO/:
(d) Picha na kitambulisho.. 5,000/:
(e) Taaluma kwa mwaka 20.000/:
(f) Wapishi kwa mwaka...... ZO,OOO!:
(g) Huduma na matibabu binafsi kwa mwaka 10.000/:
(h) Ulinzi kwamwaka ....20,0001:
(i) Tahadhari.... 5.000/:

Jumla ya fedha zote ni shilingi (Laki moja na sabini na tano tu ) 175,000/:

Fedha zote zilipwe katika Benki ya NMB Tawi la Nelson Mandela Moshi
JINA LA AKAUNTI Ashira Girl's Secondary School Account number 40301200159 Tafadhali andika
jina la Mwanafunzi, kidato na mchepuo. Fedha zote zinaweza kulipwa katika Benki ya NMB Tawi lolote
lililo karibu kwa jina la akaunti ya Shule iliyotajwa hapo juu. Tafadhali leta Bank Pay in Slip halisi kwa
ajili ya uthibitisho wa malipo

MUHIMU:
Fedha taslimu hazitapokelewa Shuleni kwa sababu za kiusalama. Kabidhi "Bank-pay-in slip kwa
Mwalimu atakayekupokea.
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C.VIFAA VYA USAFI WA MAZINGIRA:

Unatakiwa uje na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya usafi wa mazingira ya Shule.
Wanafunzi wote wa E.G.M. - Mfagio mmoja mfupi wa chelewa na mmoja wa ukindu kwa ajili ya kufagia nje,

hard broom, kijembe kidogo chenye pande mbili za rato na chuma.
Wanafunzi wote wa H.G.L _ Waje na Drying Mopper (Chombo cha kukausha maji)

mfagio mrefu wa chelewa wa kufagia nje, hard broom,
reki na ndoo ya plastiki.

Wanafunzi wote wa H.G.E. - Waje na drying Mopp (Chombo cha kukausha maji) "Soft
Broom", "Toilet Brush", panga na ndoo ya plastiki.

Wanafunzi wote wa C.B.G. Walete jembe na mpini, Hard Broom, Soft Broom na
ndoo ya plastiki.

Wanafunzi wa H.K.L. - Mfagio mrefu wa chelewa wa kufagia nje na panga lililonolewa
Fyekeo, na ndoo ya plastiki.

Kabidhi vifaa hivi kwa mwalimu atakayekupokea. Tafadhali mzazilmlezi binti yako alete vifaa husika na siyo
fedha taslimu.

D. VIFAA BINAFSI

Mwanafunz i aje navifaa vifuatavyo kwa mahitaji yake akiwepo shuleni:-

O Sanduku la bati saizi ya kati (medium size).
(ii) Shuka tatu (03) rangi ya pinki moja itatumika kama "Bed Cover" na Blanketi moja.
(iii) Mto mmoja(0l) na foronya mbili (02) rangi ya pinki na ndoo ya plastiki.
(iv ) Vyombo vya kulia chakula- kijiko, bakuli, kikombe na sahani. Vyote vinapatikana

katika duka la shule.
(v ) Malapa, dawaya meno, mswaki, barakoa zisizopungua tano zakitambaa. vitakasa mikono na kalamu pia
vinapatikana katika duka la shule Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi (cm.1) mm10 na kucha
ziwe fupi bila rangi.

VIFAA VYA MASOMO:
(i) Wanafunzi wa michepuo ya H.G.E., C.B.G na E.G.M. waje na Scientific Calculator na

stapler. Vilevile wanafunzi wa CBG walete Dissecting kit.
(ii) Wanafunzi wote wa H.G.L. na H.K.L. waje na:-

"Oxford Advanced Learner's Dictionary- Current English by A.S. Hornby.
Advanced Level English Language Paper L &2by Nicholaus Ashel.
The Beautyful Ones Are Not YET Born bv Avi Kwei Armah.
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(iii) Kwa HKL pia walete vitabu vifuatavyo:
- Moranikimeandikwa na Emmanuel Mbogo
- Mfadhili kimeandikwa na Hussen Tour.

USHARI- Kimbunga - Haji Gora
Mapenzi Bora - Shaban Robert

RIWAYA - Kufikirika - Shabaan Robert
-Vuta N"kuvute - Shafi Adam Shafi

TAMTHILIYA - Nguzo Mama - penina Muhando
(iv) Kila mwanafunzi alete daftari kubwa (counter books) zisizopungua 10, kalamu zawino,

risasi, rula n.k.(Pia vinapatikana katika duka la shule;.
(v) wanafunzi wote walete "Ream moja ya karatasi (Duplicating paper ,{4)

ainayaNOPA au JACANA. Utaikabidhi kwa mwalimu atakayekupokea.
(vi) Jitahidi kuleta vitabu vya masomo yako angalau viwili (02)

FEDHA ZA N4ATUN4IZI (POCKET MOI.{EY)

MzazilMlezi umpe mwanao fedha za matumizi kiasi cha kuridhisha kulingana na uwezo wa mzazilmlezi.
Ushauri epuka kumpa mwanao fedha nyingi mno kwani zinaweza kuwa kichocheo cha wizi hapa shuleni pia
mwanao kuwa na tabiaya majivuno ambayo siyo nzuri.

MUHIMU:

Ni wajibu wa kila mwanafunzi kuhudhuria vipindi vya DINI yake husika akiwapo shuleni. Hairuhusiwi kabisa
mwanafunzi kubadilisha DINI/DHEHEBU akiwepo shulenibila idhini yawazazikwa maandishi.

Vitabu vya dini kwa ajili ya sala na vipindi vya dini hapa shuleni ni kama inavyoonesha:-

(i) Waislamu - Njoo na Quran Tukufu.

(ii) Wakatoliki - Njoo na Misale ya Waumini, Biblia na Rozari.

(iii) Waprotestant chini ya CCT - walete Biblia na Mwimbieni bwana/Tumwabudu Mungu.

Madhehebu mengine ya Kikristo njoo na Biblia na vitabu vya nyimbo kwa mujibu wa imani yako. Mfano
Wasabato, Pentekoste n.k.
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA MOSHI

SHULE YA SEKONDARI ASHIRA

3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

A. SHERIA:

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu namba 25 ya mwaka 1978. A.idhainazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo

ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti Shuleni.

(a)Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jarnii kwa ujumla nijambo la
lazima.

(b)Mahudhurio mazuri katika shughuli zandanina nje ya darasa ni muhimu.

(c )Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation).

(d)Kuwahi katika kila shughuli za Shule na nyingine utakazopewa ambazo ni halali.

(e)Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo
wakati wote wa uanafunzi wako katika Shule hii.

(f)Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya Shule.

(g)Kuvaa sare ya shule wakatiwote unapotakiwa.

(h)Kuzingatia ratiba ya Shule wakati wote.

(i)Hairuhusiwi kuja na aina yoyote ya vyakula Shuleni. Tafadhali WazazilWalezi fedha za ada, michango, na
fedha zamatumizi (Pocket money) ziwekwe kwenye Akaunti husika. Njia za kuturna fedha kama M-Pesa
isitumike. Hii ni kwa ajili ya usalama.
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B. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UFUKUZWE SHULE:

l. Wizi.

2. Kutokuhudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifalutoro.

3. Uasherati na uhusiano wa jinsia moja.

4. Ubakaji.

5. Ulevi wa pombe, matumizi ya madawa ya kulevya na uvutaji wa sigara.

6. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote.

7. Kugoma au kuhamasisha mgomo.

8. Kutoa lugha chafu kwa wanafu nziwenzakona jamii kwa ujumla.

9. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

10. Kudharau bendera vataifa.

I l. Kuoa au kuolewa.

12. Kusababisha, kupata mimba, kuharibu mimba au kutoa mimba ndani na 4!e ya shule.

13. Kukataa adhabu kwa makusudi

14. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi (viganjani) au vifaa vingine vya umeme kama heater radio katika
mazingira ya shule.

15. Ni marufuku kuvaa bangili, hereni, mikufu, kupaka rangi za kuch4 lipstick, kupaka wanja na kutinda nyusi.

16. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi, walimu, walezi najamii kwa ujumla.

17. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni.

18. Kufugandevu.

19. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba zakulalawageni.

20. Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu r*.

I

I
I
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4. WAZAZI|WALEZINA WAGENI:

Wazazi/Walezi na wageni watawaona wanafunzi siku ya kikao cha wazazilwalezi na siku za mahafali. Mzazi
usishtushwe na barua za mwanao au kupata taarifa isiyo rasmi. Iwapo lipo tatizo uongozi wa Shule utakujulisha
Ikiwa kuna shida muhimu mfano msiba wa baba/mama au mlezi kishe ria taarifa iletwe kwa uongo zi wa Shule
kuwepo na uthibitisho wa kifo mfano barua ya Mwenyekiti wa Kijiji/Mtaa. Hii ni kudhibiti ulaghaiwa baadhi ya
watu wachache wanaotumia mianya hiyo kuwapoteze a wanafunzi muda wa kusoma
WazazilWalezi wanaruhusiwa kuwaona wanafunzi siku ya Kikao cha wazazi/walezi ambacho hufanyika mara
moja kwa mwaka. Tarehe kamili utajulishwa na siku ya Mahafali ya kidato cha Sita ambapo Wazazi/Walezi
wanakaribishwa.

5. RIPOTI KUHUSU MAENDELEO YA MASOMO, TABIA NA MWENENDO WA
MWANAFUNZI SHULENI:

Ripoti ya Shule kuhusu maendeleo ya mwanafunzi kimasomo, tabia nakaziza mikono itapelekwa kwa
Mzazi/Mlezikilabaada yakumaliza muhula. Mwanafunzi atatakiwa kutoa stampu na bahasha yenye anuani
sahihi y a Mzazi I Mlezi kutuwe zesha kutuma ripoti h iyo.

6. MAMBO MENGINE MUHIMU YA KUZINGATIA FOMU ZIMEAMABATISHWA:-

l. Medical Examination Form ambayo itajazwa na mganga mkuu hospitali ya Serikali. Fomu hii
itakabidhiwa kwa Mwalimu atakayekupokea mara utakaporipoti shuleni

2. Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzilmkataba wa kutoshiriki migomo, fujo na
makosa ya jinai.
Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango na maelekezo mengine
yatakayotolewa na Shule.
Fomu ya makubaliano.
Alete picha (Passport size) zaWazazilWalezi.
Tafadhali soma kwa makini maelezolmaagizo hayana kuyatekeleza.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII NA UTAYARI WA KUJIFUNZA NA KUSHRIKI KATIKA
SHUGHULI HALALI ZA KUIMARISHA NA KUPANUA MAARIFA NA UJUZI WAKO KWA

MAISHA YAKO NA TAIFA KWA UJUMLA
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FOMU A

HATI YA MAKUBALIANO

ANWANI

Mkuu wa Shule,
Shule ya Sekondari Ashira,
s.L.P. 345,

IMARANGU.

YAH: KUKUBALI KUEUATA SHERIA NA MASHARTI YA SHULE

Mimi-
Nakubali nafasi ya Kidato cha niliyopewa katika shule yako. Nayakubali masharti na
kuwa nitatii sheria za shule hizo zilizoko nazile zitakrizotolewa kwa muda wote wa masomo yangu. Naahidi
kuwa nitawaheshimu na kuwatii walimu wote wa shule na wafanyakazikama Walezi wangu. Naahidi kuwa
nitatii wale wote watakaoteuliwa au kuchaguliwa kuwa viongozi wangu kwa mujibu wa sheria.

Naahidi kuwa nitakuwa mwanafunzi mwaminifu. Naahidi pia kuwa nitajielimisha kwa nguvu zanguna akili
zangv zote kwa manufaa yangu binafsi na Taifa langu.

Natambua kuwa nikikiuka ahadi hizi nitapotezanafasi yangu hapa shule.

JINA LA MWANAFLINZI
SAHIHI

JINA LA I\/UAZUMLEZT
SAHIHI

Anwani yaMzazi/Mlezi

Simu Na./E. Mail

Namba ya kuandikishwa Tarehe
Darasa ulilopangwa Bweni
Jina la Mwalimu mlezi Sahihi



FOMU B
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA ELIMU,SAYANSI, TEKNOLOJIA NA UFUNDI

Shule ya Sekondari ya wasichana Ashira,
s.L.P. 345,

MARANGU.
Kumb. Na. ASFVA/24155 

,. 3 0Mei,2021
FOMU YA MAPOKEZTSHULENI _M.AELEZO KUHUSU MWANAFUNZI

Sehemu A: Ijazwe na mwanafunzi
( I )Jina f a mwanafu nzi (majinamatatu)

(2) Taifa
(3)Tarehe ya kuzaliwa
(a) Dini
(5) Shule anayotoka

Tarehe ya kutoka Shule

SEHEMU B: (IJAZWE NA MZAZL|I/ILEZL)
( I ) Jina la mzazi/ mlezi(majinamatatu)

(2) Mahali unapoishi Kata Kij'ji(3) Anuani ya mzazi/mlezi
(4) Kazi ya mzazi/mlezi

Namba ya simu
Mahali anapofanya tari nuin*ani

\1:9" 
wawili wa karibu ("

(a) Jina
Anwani
Simu namba
Uhusiano wake na mzazi/mlen

(b)Jina
Anwani
Simu namba
Uhusiano wake na mzazi/mlen

Jina la mzazi/mlezi
Tarehe
Sahihi



FOMU C

Shule ya Sekondari Ashira,
s.L.P. 345,

MARANGU.

30 Mei,202l.

AIIADI/MKATABA WA MWANATUNZT

Mimi mwanafunzi (majina matatu)

Ninaahidi k mo, fujo na
makosa ya jinai.

Saini Tarehe

AHADI YAMZAZIIMLEZI
Mimi mzazlmlezi mwa nafunzi
Kidato cha tano _mwakaNinakirikukubaliananasheria,kanuni,kulipaada,michangoyas@atakayotolewana
shule kwa kipindi chote mwanangu atakachokuwa katika shule ya Ashira Sekondari.

Jina la mzazi/mlezi

Tarehe

Saini
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FOMU D i

PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL AEMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

MOSHI DISTRICT COUNCIL
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Ashira Girls Secondary School,
P.O. Box 345,
MARANGU.

3.

The Medical Officer
GOVERNMENT HOSPITAL.

\ame of pupil
Please examine the above named pupils and arrange any necessary treatment so that Ce.tiftcat" can be signed and
the pupil can return it in time for the beginning of next term.

MEDICAL CERTIFICATE (To be fitted by Medicat Officer).
I have Examined the above named with resard to
REMARKS:-
Skin-
Eyes.

Ears
Tooth/teeth
Blood
Pressure
Abdomen
Urine
Stool
HB Hemoglobin
Any disabilities
TB
And consider that

(l) The pupil is in good health free from infections disease, woffns, bilharzias and is fit to return to school.
(2) She is now fit to return to school after beins treated for

Name and signature of Medical Officer
Date


