HOTUBA YA MHE. SAIDI M. SADIKI, MKUU WA
MKOA WA KILIMANJARO WAKATI WA UFUNGUZI
WA MAADHIMISHO YA UHURU WA VYOMBO VYA

HABARI MKOANI KILIMANJARO
TAREHE 10/05/2017

Mhe. Mkuu wa Wilaya ya Moshi na Hai;

Kamanda wa TAKUKURU (M) Kilimanjaro;

Kamanda wa Polisi (M) Kilimanjaro;

Meneja wa Mamlaka ya Mapato Tanzania (M)
Kilimanjaro;

Ndg. Viongozi wa Serikali na Dini;

Wadau wa Habari;

Wana Habari;

Wageni waalikwa;

Mabibi na Mabwana:

Bwana Yesu Asifiwe!
Tumsifu Yesu Kristo!
Asalam Aleikum!

Awali ya yote napenda kuchukua fursa hii kumshukuru
Mwenyezi Mungu mwingi wa rehema aliyetujalia kukutana
hapa siku ya leo. Aidha napenda kuwapongeza wana
habari kupitia Club yao hapa Mkoani kwa kuandaa
maadhimisho ya Uhuru wa Habari.



Ninazo taarifa kuwa maadhimisho haya yalikuwa yafanyike
tarehe 03/05/2017 lakini kwa utashi wenu mmeamua kwa
kauli moja kuyasogeza mbele hadi tarehe ya leo.

Kutokana na hali hiyo napenda pia kutumia nafasi hii kuwa
shukuru kwa kunialika kuwa mgeni rasmi katika shughuli
hii. Ahsanteni sana!

Ndugu Mwenyekiti;

Katika Ulimwengu wa leo binadamu anahitaji kupata
taarifa/habari za mambo mbalimbali kwa wakati na kwa
usahihi wake. Aidha kutokana na teknolojia tuliyonayo
katika ulimwengu wa leo, habari/taarifa zinawezekana
kuwafikia watu wengi kwa wakati mmoja.

Napenda kutumia fursa hii kuwajulisha wana-habari na
wadau wa habari kuwa kutokana na maendeleo ya
teknolojia tuliyo nayo habari inaweza kuwa kichocheo cha
maendeleo au kinyume chake. Hivyo napenda kutoa
wito kwenu nyote kuhakikisha habari zinazotolewa
zinalenga katika kuchochea maendeleo, amani na
kukemea maovu yaliyopo katika jamii tunayoishi
mathalani katika Mkoa wetu tunalo tatizo la baadhi ya
wananchi kuwa na ulevi uliokithiri, ubakaji, utumiaji
wa madawa ya kulevya na uharibifu wa mazingira.



Nitafurahi sana ninyi kama wana habari kuueleza Umma
ukweli na athari za kujiingiza katika shughuli hizo.

Hakika kwa kufanya hivyo tunaweza kuleta mabadiliko
chanya katika jamii yetu. Kwa kufanya hivho mnaisaidia
Serikali katika vita dhidi ya Ubakaji, Ulevi, Uharibifu wa
Mazingira n.k.

Aidha; habari inaweza kubomoa au kuleta vurugu katika
jamii. Tunayo mifano mbalimbali hapa duniani inayo
dhihirisha jinsi vyombo vya habari vilivyo weza kuleta
machafuko. Majirani zetu wa Rwanda mwaka 1994,
tumeshuhudia jinsi baadhi ya vyombo vya habari
vilivyoweza kuchochea mauaji ya Kimbary. Tukiwa kama
watanzania hatuna budi kukemea hali hiyo na vyombo
vyetu vya habari vinatakiwa kuweka kipaumbele katika
kutoa habari/taarifa kwa kuzingatia Sheria, Kanuni na
Taratibu za Nchi. Nafahamu kuwa katika Mkoa wetu
tunavyo vyombo mbalimbali nitoe wito kwa vyombo hivyo
kutekeleza hilo.

Ndugu Wana Habari;
Kabla sijahitimisha hotuba yangu, napenda kutoa
maelekezo yafuatayo:-

(i)Wanahabari wajue kuwa hivi sasa tunatakiwa
kutochanganya habari na siasa. Endapo
tunachanganya habari na siasa huu ndio utakuwa
mwanzo wa uvunjifu wa amani;



(i)

Vyombo kuwa na mwelekeo wa Kkisiasa, uzushi na
uongo, udini n.k.;

(iii) Vyombo viepuke ushabiki:

(iv) Wadau wa Habari wakiwemo Serikali yenyewe na

Taasisi zinginezo, tunao wajibu wa kutoa
ushirikiano kwa wana habari pindi wanapo hitaji
habari mbalimbali kutoka katika maeneo vyetu.
Aidha katika hili nasisitiza kuwa habari hizo zitakazo
tolewa na wadau wa habari ziwe ni zile zenye
kulenga kuleta maendeleo na amani kwetu sote.
Wengine hunyimwa habari kwa kuwa vina vina
rekedi ya kupotosha au kuandika uongo;

Nadhani mtakubaliana nami kuwa katika Mkoa wetu
tunavyo vitu vingi ambavyo watu/jamii haivijui kwa
undani wake. Tunazo rasilimali mbalimbali ndani ya
Mkoa ambazo zinahitaji kutangazwa vizuri ili
kuongeza Utalii na hivyo kuingizia Taifa letu mapato
zaidi. Kwa mfano katika eneo la Hai tunalo eneo la
maji moto ambalo ni zuri sana. Natamani muende
pale mkatangaze kivutio hicho na vinginevyo kwa
faida ya Mkoa na Taifa kwa ujumla.

(vi) Andikeni habari sahihi na zenye uchambuzi ulio na

takwimu sahihi.



Ndugu Wajumbe;

Napenda kuhitimisha kwa kuwashukuru kwa mara
nyingine tena kwa ukarimu wenu kama wana Habari. Pia
nawapongeza kwa maandalizi mazuri ya siku yenu ya
Uhuru wa Habari.

Natumaini mtafurahia siku hii kwani hakika katika Taifa
letu tunao Uhuru wa Habari na ndio maana ninyi wana
Habari mpo. Uhuru wa habari usingekuwepo nanyi
mngekuwa hamna kazi. Kwa mantiki hiyo napenda kutoa
wito kwenu kwa mara nyingine tena kuendelea
kushirikiana na Serikali yetu katika kupambana na wala
Rushwa, Wahujumu Uchumi, Watumiaji na Wauzaji wa
madawa ya kulevya n.k.

Lakini pia tusisahau kutoa elimu kwa umma kupitia
vyombo vyetu vya habari katika kuchochea maendeleo
yetu ili tuweze kwenda sambamba na kazi ya Serikali yetu
ya awamu ya Tano.

Ahsanteni sana kwa kunisikiliza!



