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HOTUBA YA MHE. ANNA E. MGHWIRA, 

MKUU WA MKOA WA KILIMANJARO WAKATI  

WA KUKABIDHI MWENGE WA UHURU MKOA  

WA TANGA TAREHE 22/09/2017 

 

 Mheshimiwa  Martine Shigela, Mkuu wa Mkoa wa Tanga; 

 Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa – Bw. Amour 

Hamad  Amour; 

 Ndugu Wakimbiza Mwenge Kitaifa Mwaka 2017; 

 Ndugu Wajumbe wa Kamati za Ulinzi na Usalama za 

Mikoa ya Kilimanjaro na Tanga; 

 Ndugu Viongozi wa  Serikali na Vyama vya Siasa wa 

Mikoa ya Kilimanjaro na Tanga; 

 Viongozi wa Madhehebu ya Dini; 

 Viongozi wa Taasisi mbalimbali; 

 Waandishi wa Habari; 

 Wananchi wote tuliopo hapa; 

 Mabibi na Mabwana: 

 

Kwa niaba ya wananchi na viongozi wa Mkoa wa Kilimanjaro, 

ninamshukuru Mungu kutuwezesha kukamilisha Mbio za 

Mwenge wa Uhuru kwa mwaka wa 2017 kwa kishindo na 

salama.   
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Ninawapongeza sana Wakimbiza Mwenge Kitaifa chini ya 

Uongozi madhubuti wa Ndugu Amour Hamad Amour kwa 

kazi nzuri ya kuukimbiza Mwenge wakati wote ulipokuwa 

Mkoani kwetu.  

 

Aidha, natoa shukrani za dhati kwa Viongozi wa Serikali ngazi 

zote katika Mkoa wa Kilimanjaro na wananchi wote kwa kazi 

nzuri waliyoifanya ya kufanikisha mbio hizi katika maeneo 

mbalimbali ambayo Mwenge ulipita. 

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru; 

Kama tunavyofahamu Mwenge huu tuliupokea tarehe 

15/09/2017 kutoka Uongozi wa Mkoa wa Manyara ukiwa 

salama pamoja na Wakimbiza Mwenge Kitaifa wakiwa na afya 

nzuri. Baada ya kuupokea Mwenge tumeukimbiza katika 

Halmashauri saba na leo tarehe 22/09/2017 tunaukabidhi 

kwa uongozi wa Mkoa wa Tanga ukiwa Salama unang’ara na 

Wakimbiza Mwenge Kitaifa wakiwa na afya njema na nzuri ya 

kuwawezesha kuendelea na Mbio za Mwenge. 
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Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru; 

Katika kipindi chote Mwenge ulipokuwa Mkoani kwetu jumla 

ya miradi 42 yenye thamani ya shilingi  12,387,533,173/= 

(shilingi bilioni kumi na mbili, milioni mia tatu na themanini na 

saba, laki tano na thelathini na tatu elfu na mia moja na 

sabini na tatu tu) ilizinduliwa, kufunguliwa, kuwekewa mawe 

ya msingi na kutembelewa. Utekelezaji wa miradi hii 

umechangiwa na wadau mbalimbali wa maendeleo na 

ninachukua nafasi hii kuwashukuru wote waliochangia. 

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru; 

Wananchi wa Mkoa wa Kilimanjaro wanakupongeza wewe na 

Wakimbiza Mwenge wa Uhuru Kitaifa kwa uelewa wenu wa 

ujumbe wa Mwenge mwaka huu unaosema “Shiriki Kukuza 

Uchumi wa Viwanda kwa Maendeleo yetu’’. 

 

1. Shiriki Kukuza Uchumi wa Viwanda kwa Maendeleo 

yetu: 

Wananchi wa Mkoa wa Kilimanjaro wamepokea kwa moyo 

mkunjufu ujumbe uliokuwa ukiutoa juu ya Viwanda.  
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Nitumie fursa hii kwa niaba ya wananchi  na viongozi 

wenzangu wa Mkoa wa Kilimanjaro kukuahidi kuwa 

tutaendelea kuunga mkono juhudi za Serikali kuwezesha 

Uchumi wa Viwanda kwa Maendleo ya Mkoa na nchi yetu. 

 

2. Malaria: 

Katika mapambano dhidi ya ugonjwa wa Malaria, elimu 

kuhusu mbinu za kupambana na mbu aenezaye malaria 

imetolewa kwa ufasaha na wananchi wanashukuru sana 

kupata elimu hiyo pamoja na kuzijua athari zitokanazo na 

ugonjwa huu ambapo watoto na akina Mama wajawazito 

huathiriwa zaidi na ugonjwa huu. Katika kupambana na mbu 

anaye eneza ugonjwa huu, Halmashauri zimeagiza viuwatilifu 

ambavyo vitawekwa katika mazalia yote ya mbu kwa lengo la 

kuuwa viluwiluwi wanaozalisha mbu. Mpango wa Mkoa ni 

kuendelea kupunguza maambukizi ya malaria hadi kufikia 

chini ya asilimia 0.5 ifikapo mwaka 2020. 
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3. Mapambano dhidi ya UKIMWI: 

Wananchi wamepokea kutoka kwako ujumbe unaohamasisha 

mapambano dhidi ya ugonjwa hatari wa UKIMWI. Aidha, 

mmeshuhudia mikakati mbalimbali ya uhamasishaji juu ya 

upimaji virusi vya UKIMWI na kujikinga na UKIMWI kwa 

kupitia michezo, ngonjera, na mkaona huduma za afya za 

kuwahudumia waathirika wa Virusi vya UKIMWI.  

 

Mkoa unaendelea na mapambano haya kwa lengo la 

kupunguza kiwango cha maambukizi kutoka asilimia 3.4 ya 

mwaka 2012 hadi asilimia 1.9 ifikapo mwaka 2020. 

 

4. Madawa ya Kulevya: 

Elimu kuhusu kupiga vita uingizaji, usambazaji na matumizi ya 

dawa za kulevya uliitoa kwa ufasaha na wananchi 

wanashukuru sana kupata elimu hiyo. Athari zitokanazo na 

dawa za kulevya ni kubwa ambapo watoto wadogo na wa 

mitaani wanapotumika kuziuza na wao huanza kuzitumia, 

hivyo kuathiri malezi na maadili yao katika jamii na hatimaye 

wanashindwa kushiriki katika masomo.  
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Aidha vita dhidi ya biashara na utumiaji wa mirungi katika 

maeneo ya Mkoa hususan Wilaya ya Same imedhihirisha 

kuwa madawa haya  yameleta madhara mengi kiafya, kielimu 

na kijamii.  Watoto wengi hushindwa kuhudhuria masomo, 

kudhoofika kiafya, uzururaji uliokithiri na uvunjifu wa amani 

hasa kwa  vijana kutokana na ukweli kwamba madawa haya 

huathiri uwezo wa mwanadamu kufikiri.  

 

Madhara haya ni makubwa katika jamii na Ujumbe wa 

Mwenge ulitoa umuhimu kwa wananchi kujikinga na tabia hii.  

 

Katika uhamasishaji umejionea mbinu mbalimbali 

zinazotumika ikiwa ni pamoja na michezo ya kuigiza, ngojera 

na vilabu vya kuzungumzia suala hili. Katika kulipa 

kipaumbele suala hili Wilaya zetu sita (6) za Mkoa wa 

Kilimanjaro zimeanzisha vilabu vya kuzungumza athari na 

madhara ya utumiaji wa madawa ya kulevya. 
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5. Rushwa: 

Mkoa wa Kilimanjaro upo katika mapambano dhidi ya 

Rushwa. Kwa niaba ya wananchi wa Mkoa wa Kilimanjaro 

nakuahidi kuwa elimu uliyoitoa dhidi ya rushwa itazingatiwa 

na hatimaye tutaweza kwa nguvu moja kuondokana na 

rushwa. 

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru; 

Napenda kwa mara nyingine kukupongeza na kukushukuru 

wewe kwa kuongoza mbio hizi za Mwenge na kwa wakimbiza 

Mwenge Kitaifa kwa kazi kubwa mliyoifanya katika Mkoa 

wetu.  

 

Ninawatakia afya njema katika kukamilishaji mbio hizi hadi 

mtakapofikia kilele tarehe 14/10/2017 huko Mkoani Mjini 

Magharibi. 
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Mheshimiwa Mkuu  wa Mkoa wa Tanga; 

Naomba sasa nikukabidhi Wakimbiza Mwenge Kitaifa ambao 

kama unavyowaona wana afya njema na ari kubwa ya 

kuendelea na mbio za Mwenge wa Uhuru katika Mkoa wako 

wa Tanga. 

 
1. Bw. FREDERICK JOSEPH NDAHANI - kutoka Mkoa wa 

Singida. 
 

2. Bi. VATIMA YUNUS HASSAN -  kutoka Mkoa wa Kusini 
Pemba. 

 
3. Bw. BAHATI MWANIGUTA LUGODISHA - kutoka Mkoa 

wa Geita. 
 

4. Bi. SALOME OBADIA MWAKITALIMA - kutoka Mkoa wa 
Katavi. 

 
5. Bw. SHUKRAN ISIAM MSURI  -  kutoka Mkoa wa Mjini 

Magharibi.  
 

6. Bw. AMOUR HAMAD AMOUR - kutoka Mkoa wa 
Kaskazini Unguja na Kiongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa. 

 
 

Baada ya kukukabidhi Wakimbiza Mwenge wa Uhuru Kitaifa; 

sasa niko tayari kukukabidhi Mwenge wa Uhuru ukiwa 

salama na unameremeta. 
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Mwisho kabisa; kwa niaba ya wananchi wa Mkoa wa 

Kilimanjaro tunawatakia afya njema na kila la kheri katika 

kuukimbiza Mwenge wa Uhuru Mkoani kwako kwa mwaka 

2017. 

 

MWENGE HOYEE!! 

KILIMANJARO HOYEE!! 

 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 


