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MOSHI.

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Mnamo tarehe 10/11/2019 majira ya saa 8:30 (nane na nusu) usiku, Mhe.
Dkt. Anna Mghwira Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro amepokea taarifa ya
kuungua moto kwa jengo la ofisi ya Kata ya Soweto, Manispaa ya Moshi,
ambapo ofisi ya Afisa Mtendaji wa Kata hiyo iliungua na kusababisha
baadhi ya nyaraka na samani za ofisi hiyo kuteketea.

Harufu ya Moshi iliyochanganyika na mafuta ya petroli ilimshitua mkazi
mmoja anaeyeishi jirani na ofisi hiyo ambaye alichungulia nje na kuona
jengo la ofisi ya kata likiungua moto.

Jirani huyo aliwaamsha majirani wengine na kutoa taarifa kwa jeshi la
polisi. Baada ya kupokea taarifa hiyo kikosi cha doria kata ya Soweto kwa
kushirikiana na wananchi walifanikiwa kuuzima moto huo.

Kwa mujibu wa uchunguzi wa awali, moto huo uliwashwa kwa makusudi
kupitia madirisha ya mbele ya jengo hilo ambayo yanaonesha kuwa
yalimwagiwa mafuta ya petroli na kuwashwa kwa kiberiti.

Wahalifu hao walitelekeza kiberiti ambacho kimeonekana kikiwa na njiti
pamoja na msokoto wa bangi.

Moto huo umeunguza sehemu ndogo ya jengo na nyaraka zote zilizokuwa
karibu na madirisha. Miongoni mwa nyaraka hizo ni pamoja na taarifa
mbalimbali za chanjo, machapisho na.makabrasha ya afya.

Kufuatia tukio hilo Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro anapenda kuwataka
wananchi wote wa Kata ya Soweto kuwa watulivu kwani suala hili
linashughulikiwa na lipo mikononi mwa vyombo vya ulinzi na usalama.

Aidha, Mhe. Mkuu wa Mkoa anayakumbusha makundi yote katika jamii
hususani vijana kujiepusha kabisa na vitendo vya kihalifu wakati wowote



mahali popote ndani ya mkoa wa Kilimanjaro, na wanapoona viashira
vyovyote vya uhalifu wasisite kutoa taarifa kwenye vyombo vya usalama.

Hadi kufikia sasa serikali imeshachukua hatua za awali ikiwa ni pamoja na
kuwakamata watuhumiwa wa uhalifu huo.

Mhe. Mkuu wa Mkoa ameviagiza vyombo vyote vya ulinzi na usalama
kuwa macho na vitendo vyote vya uhalifu vyenye nia ya Kuvuruga amani na
usalama na kuwashughulikia wahalifu wote kwa mujibu wa sheria.
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