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HOTUBA YA MHE. ANNA E. MGHWIRA, MKUU WA 
MKOA WA KILIMANJARO KWENYE MAPOKEZI YA 
WAPANDA MLIMA NA WAENDESHA BAISKELI WA 

KAMPENI YA ’’KILIMANJARO HIV AND AIDS 
CHALLENGE”  TAREHE 09, JUNI,  2017  -  

LANGO LA MWEKA  
 
 Katibu Tawala Mkoa wa Kilimanjaro; 

 Mheshimiwa Mkuu wa Wilaya ya Rombo; 

 Mhe. Mwenyekiti wa halmashauri ya wilaya ya 

Moshi; 

 Mkurugenzi Mtendaji wa Tume ya Taifa ya Kudhibiti 

UKIMWI (TACAIDS);  

 Mkurugenzi Mtendaji Geita Gold Mine;  

 Viongozi wote wa Serikali na viongozi wa Vyama 

vya Siasa; 

 Mhifadhi Mkuu wa Hifadhi ya Taifa ya Mlima 

Kilimanjaro (KINAPA); 

 Washiriki wa ‘Kilimanjaro HIV & AIDS challenge 

2017’; 

 Waandishi wa Habari; 

 Wageni Waalikwa; 

 Mabibi na Mabwana: 
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Ninayo furaha kubwa sana kualikwa kuwa mgeni rasmi 

katika tukio hili kubwa la kuwapokea mashujaa wetu 

waliopanda na waliozunguka Mlima Kilimanjaro mwaka 2017 

kwa lengo la kuchangisha fedha za mwitikio wa VVU na 

UKIMWI - Asanteni Sana! 

 

Leo tunashuhudia na kuwapokea waliopanda Mlima 

(Climbers) na waliozunguka Mlima (Cyclists), hakika hawa ni 

mashujaa wa kuigwa na wanastahili pongezi za kipekee kwa 

mchango wao katika kuhakikisha kwamba Kampeni hii 

inafanikiwa – HONGERENI SANA! 

 

Ndg. Wapanda Mlima, Waendesha Baiskeli na Wageni 
Waalikwa; 
 

Uzinduzi wa Kampeni ya Kilimanjaro HIV and AIDS  

Challenge 2017 ulifanyika Jijini Dar es Salaam, mwezi Aprili, 

2017 ambapo Makamu wa Rais Mstaafu, Dk. Mohamed 

Gharib Bilal, alifanya uzinduzi huo. Leo kwa pamoja, 

tunashiriki hitimisho la kampeni hii ya mwaka 2017 tunapo 

wapokea mashujaa wetu waliopanda na kuzunguka Mlima 

Kilimanjaro. 

 

 



3 

 

Tunawapongeza wapanda mlima 50 na waendesha baiskeli 

37 kwa mafanikio mliofikia, mafanikio yenu yanadhihirisha 

kuwa; mwitikio dhidi ya VVU na UKIMWI unawezekana 

iwapo tutashirikiana. 

 

Ndg. Wapanda Mlima, Waendesha Baiskeli na Wageni 
Waalikwa; 
 

Sote tunatambua kwamba Kampeni hii ina malengo kadhaa, 

yakiwepo:- 

 Kutoa fursa na hamasa kwa wadau kujadili maswala ya 

VVU na UKIMWI; 

 Kutafuta rasilimali fedha na kutoa kwa wadau wanao 

tekeleza shughuli za mwitikio wa VVU na UKIMWI 

nchini; 

 Kuwapatia fursa wapanda mlima wa ndani ya nchi 

pamoja na Mataifa mbalimbali kupanda Mlima 

Kilimanjaro ambao ni mlima mrefu Afrika. Aidha, kwa 

namna ya pekee kwa mara ya pili mwaka huu 

tumeshuhudia ushiriki wa waendesha baiskeli kwenye 

kampeni hii;  
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 Kujenga umoja wa Kitaifa katika mwitikio dhidi ya VVU 

na UKIMWI, hususani ushirikiano kati ya sekta ya 

Umma na Binafsi - Public Private Partnership (PPP),  

 Kuongeza uelewa wa maswala ya VVU na UKIMWI 

nchini, na 

 Mwisho, ni kuoanisha changamoto za VVU na UKIMWI 

zilizo tambuliwa na serikali, na mipango iliyoanishwa ya 

utekelezaji.  

  

Ndg. Wapanda Mlima, Waendesha Baiskeli na Wageni 
Waalikwa; 
 

Ni dhahiri kwamba Kampeni hii ina mchango mkubwa katika 

kufikia kampeni ya kitaifa ya SIFURI TATU - Kutokuwa 

na Maambukizi Mapya, Kutokuwa na Unyanyapaa na 

Ubaguzi, na Kutokuwa na Vifo Vitokanavyo na 

UKIMWI. 

 

Aidha, napenda kuzihamasisha jumuiya za wafanyabiashara, 

makampuni na sekta binafsi pamoja na watanzania kwa 

ujumla, kuunga mkono Kampeni ya ’’Kili Challenge” kwa 

miaka ijayo na kujitokeza kwa wingi kushiriki na kufadhili 
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washiriki wa kampeni, kwa lengo la kupata fedha za kutosha 

kufikia malengo ya Kitaifa ya mwitikio wa VVU na UKIMWI. 

 

Mwisho; kwa niaba ya Serikali ya Tanzania, napenda kutoa 

shukrani zangu za dhati kwa uongozi wa Mgodi wa Dhahabu 

wa Geita (GGM) kwa kushirikiana na Tume ya Taifa ya 

Kudhibiti UKIMWI (TACAIDS) pamoja na wadau washiriki, 

katika kuandaa na kuwezesha Kampeni ya ’’Kilimanjaro 

HIV and AIDS Challenge” kila mwaka. Vile vile, natambua 

jitihada zinazofanywa na Sekretariet ya Mkoa na Wilaya za 

Hai na Moshi kwa kuratibu na kuwa wenyeji wa tukio hili kila 

mwaka. Asanteni Sana! 

 

Ndg. Wapanda Mlima, Waendesha Baiskeli na Wageni 
Waalikwa; 
 

Baada ya maelezo hayo; napenda kutangaza kwamba 

’’Kilimanjaro HIV and AIDS Challenge 2017”’ 

imehitimishwa rasmi. 

 

 

Ahsante Sana! 


