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HOTUBA YA MHE. ANNA E. MGHWIRA, MKUU WA MKOA 

WA KILIMANJARO KATIKA SEMINA YA WASTAAFU WA 

PSPF YENYE KAULI MBIU KUWA MAFAO NI MTAJI KWA 

UWEKEZAJI SAHIHI ILIYOFANYIKA MKOANI 

KILIMANJARO - TAREHE 30/06/2O17 

 

 Ndugu Adam Mayingu, Mkurugenzi Mkuu wa PSPF; 

 Katibu Tawala wa Mkoa wa Kilimanjaro; 

 Wastaafu Watarajiwa wa PSPF; 

 Watumishi wa PSPF; 

 Waandishi wa Habari; 

 Wageni waalikwa; 

 Mabibi na Mabwana: 

 

Awali ya yote naomba niungane nanyi kumshukuru Mwenyezi 

Mungu kwa kutufikisha salama siku ya leo na kuweza kushuhudia 

tukio hili la kihistoria kwa Mfuko wa PSPF. 
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Natoa shukrani za dhati kwa Mfuko wa Pensheni wa PSPF kwa 

kuandaa programu hii ya mafunzo kwa ajili wanachama wake, na 

hasa kwa kuzingatia kuwa inalenga kuwajengea uwezo 

wanufaikaji wa mafao ya uzeeni kuwa na maisha bora baada ya 

kustaafu. Kwa upande mwingine nawapongeza Wastaafu 

Watarajiwa kwa kukubali kwenu kuhudhuria semina hii. Hongereni 

sana.   

Napenda kuwashukuru viongozi wote na wageni waalikwa mliopo 

hapa kushuhudia tukio hili la ufunguzi wa mpango wa mafunzo na 

fursa mbalimbali za uwekezaji kwa wanachama wanaokaribia 

kustaafu kwa mkoa wa Kilimanjaro.  

Natambua kuwa kulipwa mafao ya uzeeni ni jambo moja na 

namna ya kutumia mafao hayo ni jambo jingine. Lakini kwa 

upekee kabisa PSPF mmeona pamoja na kuwa mmetekeleza 

jukumu lenu la kulipa  mafao, mna wajibu wa kuhakikisha kuwa 

Mwanachama wenu anapata mwanga utakaomuongoza kutumia 

kwa njia sahihi fedha za mafao baada ya kustaafu.  
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Mkurugenzi Mkuu na wageni waalikwa;  

Kwa mara ya kwanza nilisikia mpango huu wakati ulipofunguliwa 

na Makamu wa Rais, Mhe. Samia Suluhu Hassa tarehe 3 Juni, 

2017 katika ukumbi wa Chuo cha Benki Kuu Mwanza na nafarijika 

kuona mmetimiza yale mliyoyaahidi siku ya ufunguzi. 

Mkurugenzi Mkuu na wageni waalikwa; 

Nimefurahi pia kusikia kuwa PSPF mnaendelea kutimiza azma ya 

serikali ya kuhakikisha Watanzania wengi zaidi wanajiunga na 

hifadhi ya jamii. Pamoja na mpango wa lazima kwa waajiriwa 

walioko katika sekta rasmi, PSPF mna mpango wa Hiari ambao 

kwa kiasi kikubwa umekuwa kivutio kwa Watanzania walioko 

katika sekta isiyo rasmi. Mpango huu wa hiari unawezesha 

wanachama wanaojiunga kunufaika na mafao mbali mbali kama 

vile  fao la ujasiriamali, fao la elimu na hasa huduma za 

matibabu ambayo ni ya muhimu sana kwa wananchi. Kwa 

hakika mafao haya yote yanajibu changamoto zinazoikabili sekta 

isiyo rasmi.  Wito wangu kwenu ni kuendelea kuwa wabunifu ili 

muendelee kubuni mafao zaidi yanayolilenga kundi hili la 

Watanzania. Hakika kwa kufanya hivi mtaendelea kuwavutia hata 

wale ambao hawajajiunga ili waweze kunufaika na hifadhi ya 

jamii. 
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Mkurugenzi Mkuu na wageni waalikwa; 

Mtakumbuka kwamba mwelekeo wa serikali ya Awamu ya Tano ni 

kuipeleka Tanzania kuwa nchi ya uchumi wa kati ifikapo 2025. 

Eneo mojawapo litakalofanikisha azma hii ni uwekezaji katika 

viwanda vidogo na vya kati. Naiona fursa hii katika mpango huu 

wa PSPF kwani mafunzo haya yanalenga maeneo ya uwekezaji 

katika viwanda vidogo vidogo na vya kati, kilimo, biashara na 

ufugaji, pamoja na soko la fedha. Ni wazi mpango huu ukifanikiwa 

utajenga msingi imara wa kutumia mafao yanayolipwa na Mifuko 

ya pensheni kama chanzo cha mitaji ya kutekeleza miradi 

mbalimbali midogo midogo na mikubwa hivyo kukuza kipato 

cha Watanzania na kuongeza fursa za ajira hasa kwa vijana wetu.  

Mkurugenzi Mkuu na wageni waalikwa;  

Ninauona mchango wa PSPF katika maendeleo ya sekta ya hifadhi 

ya jamii na ukuaji wa uchumi wa nchi yetu. Kama mlivyoeleza 

kwenye hotuba zenu, PSPF ni Mfuko wa Pensheni wenye wastaafu 

wengi kwa mwaka na pia idadi kubwa ya wanaopokea pensheni ya 

kila mwezi. Semina hii itawajengea uwezo wa namna bora ya 

kutumia mafao yao ili kuepuka matumizi yasiyo na tija ya mafao 

yanayopelekea mstaafu kuwa na maisha magumu muda mfupi 

baada ya kupata kiinua mgongo kutokana na kukosa weledi katika 
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uwekezaji au kuwa na uchaguzi mbaya wa miradi. Niwapongeze 

washirika wote wa PSPF mliokaa pamoja na kuja na programu hii. 

Kwa kuzingatia ukubwa wa PSPF hususani idadi ya wanachama na 

mafao wanayolipa kwa wanachama, ni dhahiri kwamba matokeo 

ya mpango huu yataanza kuonekana baada ya muda mfupi tu wa 

utekelezaji wake. 

Kiasi cha mafao kinacholipwa ni kikubwa na iwapo wastaafu wa 

PSPF wataelimishwa, fedha hizi zinaweza kutoa mchango mkubwa 

katika maendeleo ya uchumi na kuongeza fursa za ajira.  

 

Mkurugenzi Mkuu na wageni waalikwa; 

Fursa zitakazoibuliwa na mpango huu, zitatoa mwanya mkubwa 

kwa Wastaafu wa PSPF kuwekeza katika maeneo mbali mbali hasa 

baada ya kupata elimu katika mafunzo haya.  

 

Elimu kuhusu namna ya kuanzisha au kuendeleza viwanda vidogo 

vidogo na vya kati, ni muhimu kwani sekta ya Viwanda Vidogo ni 

chachu katika kuendeleza viwanda nchi nzima.  Kwa kuwa 

viwanda hivyi vitaenea hadi vijijini, pamoja na faida nyingine, 

vitapunguza wimbi la wananchi kutoka vijijini kuhamia mijini na 

kuongeza soko la malighafi inayozalishwa huko vijijini.  
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Aidha, itakuwa jambo jema kama washiriki wataamua kuwa na 

vikundi vya pamoja vya uwekezaji, ili waweze kuunganisha mitaji 

yao na kumiliki viwanda vya kati na viwanda vikubwa. 

 

Mkurugenzi Mkuu na wageni waalikwa;  

Binafsi natambua pia PSPF ina mipango mingine ya mikopo kwa 

wastaafu kama vile mikopo ya pensheni (Pension Advance) 

ambapo mstaafu anaweza kukopa hadi kiasi kinacholingana na 

pensheni ya mwaka na mkopo  wa muda mrefu kupitia mabenki.  

Hakika hili ni jambo jema sana na PSPF mnastahili pongezi nyingi. 

Hongereni sana na endeleeni kuchapa kazi. 

Napenda kutoa wito kwa Mifuko mingine kufuata mfano huu mzuri 

wa PSPF wa kutoa elimu kwa wastaafu watarajiwa, hususan kwa 

kuwaunganisha na taasisi zitakazowapatia utaalamu ili 

wanapoingia katika shughuli za ujasiriamali na uwekezaji, waweze 

kuyafanya yote wakiwa na dira ya kuwaongoza.  
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Mkurugenzi Mkuu na wageni waalikwa; 

Naamini Serikali itaendelea kuhakikisha kuwa PSPF inatimiza 

majukumu yake vyema na itausimamia Mfuko huu na Mifuko 

mingine yote kwa karibu sana, kuhakikisha kuwa michango ya 

wanachama iko salama muda wote.  

Nawaasa watendaji wote wa PSPF kufanya kazi kwa uadilifu ili 

kuhakikisha wanachama wenu, hususan wazee wetu waliotumikia 

Taifa hili kwa uadilifu wanapata haki zao kwa mujibu wa sheria. 

Aidha nawasihi muendelee kuwa wabunifu katika kutoa huduma 

zenu ili kujenga Imani kwa mnaowahudumia. 

Mkurugenzi Mkuu na wageni waalikwa; 

Kazi yangu hapa leo ni kufungua mafunzo haya muhimu kwa 

watumishi wetu ambao wanatarajia kustaafu, hivyo sasa 

ninatamka kwamba mafunzo haya nimeyafungua rasmi.  

Asanteni sana kwa kunisikiliza! 

Mungu Ibaraiki Tanzania! 

Mungu Ibariki PSPF! 

Mungu wabariki wastaafu watarajiwa. 


