JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HOTUBA YA MHE. STEPHEN N. KAGAIGAI,

MKUU WA MKOA WA KILIMANJARO WAKATI WA
KUWAAPISHA WAKUU WA WILAYA WATEULE

TAREHE 22 JUNI, 2021

Imetayarishwa na:

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa,
Kilimanjaro,

S.L.P. 3070,

MOSHIL.

Simu: +255 027 2758248/027 2751381
Barua Pepe: ras@kilimanjaro.go.tz
rc@kilimanjaro.go.tz

JUNI, 2021



mailto:ras@kilimanjaro.go.tz

HOTUBA YA MHE. STEPHEN N. KAGAIGAI,
MKUU WA MKOA WA KILIMANJARO WAKATI WA
KUWAAPISHA WAKUU WA WILAYA WATEULE
TAREHE 22/06/2021

ITIFAKI:

e Mheshimiwa Mwenyekiti wa CCM Mkoa;

e Ndugu, Katibu Tawala wa Mkoa;

e Waheshimiwa Wakuu wa Wilaya;

e Wajumbe wa Kamati ya Usalama ya Mkoa;
e Mheshimiwa Mstahiki Meya wa Manispaa ya Moshi;
e Waheshimiwa Wenyeviti wa Halmashauri;

e Ndugu Makatibu Tawala wa Wilaya;

e Ndugu Wakurugenzi wa Halmashauri;

e \Waheshimiwa Viongozi wa Dini

e Ndugu Wataalamu wa Sekretarieti ya Mkoa;
e Waandishi wa Habari;

e Mabibi na Mabwana.

Nawasalimia kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania
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SALAMU ZA PONGEZI:

Waheshimiwa Wakuu wa Wilaya,

- Nianze kwa kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa wema
wake kwa nchi yetu

- Mwenyezi Mungu pia amewezesha kuwepo kwa
utaratibu mzuri na endelevu wa kubadilisha na
kurithishana madaraka kwa amani na utulivu kama
ambavyo sheria, kanuni na taratibu zinavyotutaka.

- Aidha, nachukua fursa hii kuwapongeza kwa kukubali
uteuzi huuna hatimae kushiriki katika tukio hili la
kiapobaada ya kuteuliwa na Mheshimiwa Samia
Suluhu Hassan Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania kushika wadhifa huu Mkuu katika Wilaya
zetu za Mkoa wa Kilimanjaro.Hongereni sana.

Binafsi nampongeza Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan,
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kuwateua
kuwa Wakuu wa Wilaya. Hii imedhihirisha Imani kubwa
aliyo nayo kwenu. Hivyo nawasihi, kwa pamoja
tushirikiane kumsaidia kusimamia amani, utulivu na
shughuli za Maendeleo ya wananchi ambazo ndio kazi zetu
za msingi.
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KUSIMAMIA UTAWALA BORA

Waheshimiwa Wakuu wa Wilaya;

- Hivi punde mmekula kiapo kinachoambatana na kazi
zenu za Ukuu wa Wilaya.

- Nitumiefursa hii kusisitizakuzingatia mambo yafuatayo
ili kulinda Kiapo chenu: -
1. Kasimamieni misingi ya haki, utawala wa sheria
na maadili katika kutekeleza majukumu yenu.

2. Kasimamieni amani na Usalama wa wananchi na
mali zao. Mtambue kwamba nyie ndio Wenyeviti
wa kamati za Usalama katika ngazi za wilaya
mkisaidiwa na vyombo vya Usalama.

- Nendeni  mkashirikiane  navyombo  vya
Usalama, kupitia kamati ya usalama katika
kufanya maamuzi makubwa ya Wilaya. Aidha,
sambamba na kamati ya Usalama, ni vizuri
kushirikiana pia na Viongozi wa Kisiasa, Dini,
wananchi na wadau wengine katika kudumisha
amani.

Nendeni mkawe viungo katika Wilaya zenu
kwani Uongozi ni kuwa kiungo/Daraja
muhimu katika jamii.
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UTATUZI WA KERO ZA WANANCHI

Waheshimiwa Wakuu wa Wilaya,

- Kama viongozi mnayo kazi ya kusikiliza na kutatua
kero mbalimbali za wananchi katika maeneo yenu ya
Kiutawala.

- Ni vema tuhakikishe tunazielewa kero za wananchi na
kuzitatua kwa weledi, uadilifu na bila ubaguzi wala
upendeleo wowote.

Nitoe rai kwenu kwenda kujipanga vizuri kwa
kushirikiana naMakatibu Tawala wa Wilaya,
Wakurugenzi wa Halmashauri na Wakuu wa
Taasisi zilizo katika Wilaya zenu kuhakikisha
kwamba madawati ya kusikiliza kero za
wananchi yanakuwepo na yanafanya kazi.
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KUSIMAMIA SHUGHULI ZA MAENDELEO

Waheshimiwa Wakuu wa Wilaya;

Tambueni kwamba mnalo jukumu kubwa Ila
kuzisimamia Halmashauri ili kuhakikisha kwamba
zinatekeleza majukumu yake kwa kuzingatia Sheria na
miongozo ya Serikali.

Kasimamieni pia, suala zima la Ukusanyaji wa mapato
va Halmashauri naKuhakikisha mapato haya
yanatumika kwa ajili ya shughuli za maendeleo ya
wananchi

Aidha, simamieni pia udhibiti wa matumizi ya fedha za
Serikalina kuzuia ubadhilifu, ikiwa ni pamoja na
kuwachukulia hatua wale wote waliokiuka taratibu.
Hili lifanyike kwa kuzingatia sheria na miongozo
iliyopo pamoja na Kanuni.

Hakikisheni sehemu ya mapato ya Halmashauri
yanaelekezwa kwenye miradi ya maendeleo kwa kadri
ya bajeti za Halmashauri na miongozo.
Fuatilieni kwenye Halmashauri kuhakikisha asilimia ya
bajeti inatolewa kwa makundi maalum yakiwemo ya
wanawake, vijana na wenye ulemavu.
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KASIMAMIENI SUALA ZIMA LA UWEKEZAJIL

NA KUKUZA FURSA ZA AJIRA

Waheshimiwa Wakuu wa Wilaya,

- Nendeni mkafanye kazi ya Katafuta wawekezaji. Kwa
kufanya hivi mtakuwa mmepata muarobaini wa
upatikanaji wa Ajira hususan kwa Vijana wetu.

- Aidha, naomba niwakumbushe pia kwamba, kwa
sasa taifa limejikita katika kuimarisha njia kuu
zauchumi,  kilimo, viwanda, usafirishaji na
mawasiliano. Mambo haya yapo katika ngazi zote za
uongozi. Ninategemea kuona ubunifu wenu wa hali
ya juu katika kuimarisha sekta hizi pamoja na sekta
za huduma kama: elimu, afya, maji, biashara, n.k.

- Fanyeni ubunifu wa kuwahamasisha vijana kupenda
na kufanya kazi tofauti na ilivyo sasa ambapo vijana
wengi wamejikita kwenye masuala yasiyo na tija kwa
maisha yao.
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SHUKRANI NA HITIMISHO

Ndugu Viongozi na Wataalam;

Napenda kuhitimisha hotuba yangu kwa kuwaomba
kila mmoja kwenda kusimamia suala nzima la kiafya
hususan tahadhari ya ugonjwa wa Corona kwa
kuzingatia miongozo na tahadhari zote zinazotolewa
na Wizara ya Afya.

Twendeni tukasimamie misingi ya Afya ili sisi na watu
wote tuwe salama na wimbi hili lituache salama.

Nawashukuru viongozi wa dini kwa kuwa nasi bega
kwa bega mara zote pale tunapowahitaji, lakini pia
kuliombea Taifa letu kwa nyakati mbalimbali,
nawaomba tuendelee kufanya hivyo kwa vile Taifa
letu linawategemea sana.

Napenda pia kuwashukuru Viongozi wa Kisiasa na
hasa wale wa Chama Tawala cha CCM kwa
ushirikiano wenu.

Mwisho, nawashukuru sana kwa kunisikiliza na
ninawatakia waheshimiwa Wakuu wa Wilaya kila la
kheri katika kutekeleza majukumu yao.

Asanteni sana kwa kunisikilizal
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